× Úc Châu

Trạng Sư ơi Trạng Sư đâu rồi. Please Help Me.......

More
10 năm 5 tháng trước #133 bởi quehuongvnoi
<p><font style="background-color: #f4f4f4">Anh Chị ơi xin hảy giành chút xíu xíu thời gian mà support em đc ko ạ . Em cám ơn nhiều nhiều vô cùng </font></p><p><font style="background-color: #f4f4f4">.em chỉ muốn hỏi ngắn gọn là với hộ chiếu :  <strong>Class as Resident ( Subclass 801 ) </strong><strong>và thời hạn đến 20Feb12 </strong>.  <strong>Multiple travel. Must not arrive after 20Feb12 . Holder(s) . Permitted to remain in Australia.  Indefinitely. </strong></font></p><p><font style="background-color: #f4f4f4">Như vậy thì Em có đc phép ra khỏi Úc từ 10 tháng đến 1 năm đc ko ? và sau đó quay trở  lại Úc bình thường đc ko ạ ?Có ảnh hưởng gì đến việc bảo lảnh người thân khác ko ?</font></p><p><font style="background-color: #f4f4f4">Mong Trạng Sư và Anh chị trên diển đàn có ai biết xin vui lòng trả lời giúp em với .</font></p><p><font style="background-color: #f4f4f4">Mong tin . Mong tin. Mong tin..........</font></p><p><font style="background-color: #f4f4f4"></font></p>

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
10 năm 5 tháng trước #142 bởi TaQuangHuy
<p>Chào bạn,</p><p></p><p>Loại visa của bạn theo diện Subclass 801 là loại visa thường trú đã cấp cho bạn bởi vì bạn có vợ/chồng. Loại visa này cho phép bạn xuất/nhập cảnh Úc nhiều lần cho tới 20/02/2012. Bạn có thể ở nước ngoài từ 10 tháng đến 1 năm, thậm chí hơn cũng được, nhưng đừng có quá 5 năm nhé.</p><p></p><p>Nếu bạn ở nước ngoài quá lâu và sau này muốn xin nhập quốc tịch thì sẽ gây trở ngại. Với Visa hiện tại của bạn chỉ có hạn tới 20/02/2012, nếu sau thời gian này bạn chưa nhập quốc tịch thì bạn phải xin loại visa Resident Return Visa (RRV). RRV có hai loại:</p><p>1.   Ngắn hạn;</p><p>2.   Dài hạn cho tới 5 năm.</p><p>Quang Huy khuyên bạn đừng đợi tới gần hết hạn visa mới xin quốc tịch bởi vì nếu bạn đã là công dân Úc thì quyền lợi của bạn sẽ được hơn rất nhiều, đặc biệt là nếu bạn có ý định làm việc tại nước ngoài.</p><p></p><p>Câu hỏi thứ hai của bạn là có ảnh hưởng gì đến bảo lãnh người thân khác không?</p><p>Bạn không phải bận tâm về vấn đề này tại vì sẽ không ảnh hưởng tới việc bảo lãnh.</p><p></p><p>Tạ Quang Huy</p><p>Đại Diện Di Trú Số Đăng Ký 0212473</p><p>(03) 9574 2886</p><p>0400 002 898</p>

More
10 năm 5 tháng trước #152 bởi samnguyen
<p>Xin chào bạn,</p><p>Thật xin lỗi vì hồi âm trễ.  </p><p>Cám ơn anh Ta Quang Huy đã giúp tay trả lời.  </p><p>Visa chị cho phép bạn rời nước và trở lại nhiều lần.</p><p>Điều quang trọng là bạn không được vắng mặt tiếp tục trên 5 năm.     </p><p>Nếu vắng mặt trên 5 năm thì bạn sẽ bị mất visa.</p><p>Muốn xin visa lại thì bạn phải chứng minh là sự vắng mặt có lý chứng đáng và bạn có gia đình và thân nhân tại Úc.</p><p>Nên gặp những người đại diện Di Trú để hỏi thêm chi tiết.</p><p>Cám ơn bạn</p><p>T.s Sam Nguyen</p><p></p>

Thời gian tải trang: 0.106 giây