× Úc Châu

Ve thoi gian duoc thuong tru tai Uc

More
10 năm 7 tháng trước #130 bởi sisidang
<p>Kinh chào luật sư!</p><p>Nhờ luật sư giải đáp cho vấn dề sau đây: tôi bảo lãnh cho vợ từ VN sang Úc theo diện vợ chồng. Nộp hồ sơ tháng 6/2004. Sau đó bị từ chối, tôi đã khiếu nại lên tòa án nhưng lại bị từ chối vào tháng 11/2005. Sau đó tôi tiếp tục làm lại hồ sơ bảo lãnh mới , nộp tháng 10/2006. Bây giờ vợ tôi đã được chấp thuận đoàn tụ với tôi. Vậy việc xét thường trú cho vợ tôi tại Úc sẽ được tính bắt đầu vào thời gian nào. </p><p>Xin luật sư vui lòng giải đáp giúp</p><p>Xin chân thành cảm ơn va chúc sức khỏe.</p>

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
10 năm 7 tháng trước #132 bởi TaQuangHuy
<p>Chào anh,</p><p>Bộ Di Trú nói chung thì thường hay tính 2 năm kể từ ngày nộp đơn cho diện Visa của anh (subclass 309) để xin vào thường trú (subclass 100). Có nghĩa là tháng 10 năm 2008 thì vợ anh mới xin được thường trú.</p><p>Quang Huy phải xin nói thêm về có điều kiện đặc biệt ở đây là nếu vợ anh không muốn đợi đúng 2 năm thì chị ấy có thể áp dụng khoản <em>100.221(5) </em>của<em> Đạo Luật Di TRú. </em>Khoản này nêu rằng đương đơn có thể xin vào thường trú trong vòng 2 năm kể từ ngày nộp đơn nếu mối quan hệ của hai người đã là hai <em>vợ chồng </em>lâu năm và đã có con chung với nhau.</p><p>Quang Huy hy vọng các thông tin này mang lại hữu ích cho anh và chị.</p><p></p><p>Xin chào</p><p>Tạ Quang Huy</p><p>Đại Diện Di Trú - MPA</p><p>(03) 9574 2886</p><p>0400 002 898</p><p><a href=" www.ditru.com.au "> www.ditru.com.au </a></p><p></p>

More
10 năm 5 tháng trước #192 bởi phuongnguyen
<p>Chào bạn just poping in.<br />Mình mới biết diễn đàn này, mình đọc bài post của bạn và thấy mình cũng trong tình trạng như gia đình của bạn. Mình được chồng bảo lãnh nhưng đã bị từ chối 2 lần. Nay mình định nộp lại hồ sơ nhưng thấy lo lắng quá. mình không biết bạn bị từ chối vì những lý do gì, có giống trường hợp của mình không? Vậy mình xin hỏi bạn có thể cho mình số Dt hoặc email của bạn dể cho mình hỏi thêm một vài thông tin, may ra nó giúp được cho mình chuẩn bị tốt hơn cho lần nộp hồ sơ này. Mình nghĩ bạn bận rộn nhưng làm ơn giúp mình được không. Mình thật sự rất lo lắng vì vừa rồi tái xét mình đã tốn mấy ngàn đi qua 1 dịch vụ Di trú bên úc mà cuối cùng vẫn thất bại.<br />Mình hy vọng bạn bỏ chút thời gian để giúp mình.<br />Cảm ơn bạn rất nhiều </p>

More
10 năm 5 tháng trước #197 bởi TaQuangHuy
<p>Bạn có thể liên lạc mình qua emai hoặc điện thoại.</p><p></p><p>Xin mời bạn vào trang <a href=" www.ditru.com.au "> www.ditru.com.au </a></p>

Thời gian tải trang: 0.125 giây