× Úc Châu

Sách học lái xe

More
10 năm 6 tháng trước #120 bởi thanhphuong76
<div>   hi,</div><div></div><div>Em vua tu Vietnam qua, hien dang song tai Dalby, Qld. Em muon hoc lai xe o day, nhung nghe noi o Sydney co sach hoc lai xe bang tieng viet, vay o Qld co sach tieng viet khong? Neu co, em lien lac o dau de co sach nay?</div><div></div><div>Xin vui long tra loi gium em.</div><div>Chan thanh cam on.</div><div></div><div>Tran thi thanh Phuong</div>

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
10 năm 6 tháng trước #121 bởi PhiLong
<p>Mến chào thanhphuong,</p><p>Hiện tại bang QLD thì chưa có sách học học luật lái xe bằng Việt ngữ, NSW và VIC đã có từ mấy năm về trước.  Theo mình biết thì luật lái xe ở QLD hay NSW hoặc VIC đều giống giống nhau bởi vì bằng lái xe ở QLD vẫn có hiệu lực tại tại các bang khác.  Vì QLD chưa có sách luật bằng Việt ngữ mình nghĩ bạn nên đọc thử sách luật của NSW hay VIC (đọc Việt ngữ và Anh ngữ để so sánh) rồi mới đọc sách luật QLD.</p><p>Đây là địa chỉ liên lạc các nhà sách Việt tại NSW và VIC:</p><p><strong>VIC:</strong></p><div class="listingName">Khai Tri Music Bookshop </div><div class="free">6 Droop St Footscray VIC 3011<br />ph: (03) 9689 8026 </div><div class="free"></div><div class="free"> Shop Le Tuan  <div class="free">178 Barkly St Footscray VIC 3011<br />ph: (03) 9689 3133 </div></div><p><strong><u>NSW:</u></strong></p><div class="listingName">Saigon Bookshop </div><div class="listingName">Shop 6/ 47 Park Rd Cabramatta NSW 2166<br />ph: (02) 9727 2609</div><p>Chúc bạn sớm có bằng lái xe.</p><p>Phi Long.</p>

More
10 năm 6 tháng trước #122 bởi tranhtai
<p>Chào bạn Thanhphuong</p><p></p><p>Như bạn Phi Long nói ở trên luật lệ và cách thức thi bằng lái của các tiểu bang trong nước Úc rất giống nhau . Nếu bạn cần sách bằng tiếng việt thì co' thể download ở đây <a href=" www.rta.nsw.gov.au/licensing/downloads/dqt_vietnamese.pdf "> www.rta.nsw.gov.au/licensing/downloads/dqt_vietnamese.pdf </a></p><p>Cẫm nang thi bằng lái ở NSW , nếu bạn có sách của QLD thì nên so sánh , để tham khảo thêm.</p><p></p>

More
10 năm 6 tháng trước #123 bởi PhiLong

tranhtai wrote: <p>Chào bạn Thanhphuong</p><p></p><p>Như bạn Phi Long nói ở trên luật lệ và cách thức thi bằng lái của các tiểu bang trong nước Úc rất giống nhau . Nếu bạn cần sách bằng tiếng việt thì co' thể download ở đây <a href=" www.rta.nsw.gov.au/licensing/downloads/dqt_vietnamese.pdf "> www.rta.nsw.gov.au/licensing/downloads/dqt_vietnamese.pdf </a></p><p>Cẫm nang thi bằng lái ở NSW , nếu bạn có sách của QLD thì nên so sánh , để tham khảo thêm.</p><p></p><p>

</p><p>Cám ơn tranhtai, mình thấy ở VIC cũng có sách Việt ngữ bạn có thấy nó ở chỗ nào không?</p>

More
10 năm 6 tháng trước #125 bởi dulich
tiện như vậy xin thăm hỏi luôn thể,giá lái xe mổi giờ là bao nhiêu ?

More
9 năm 5 tháng trước #291 bởi balua
Tôi cũng sắp qua Úc (15/6/08 mới qua úc dạng định cư theo vợ), và đã có bằng lái xe của VN cấp gần 5 năm, tôi chỉ lái xe 04 chỗ. không biết qua Úc đổi bằng như thế nào, nhờ anh em giúp đỡ, cám ơn nhiều.

Thời gian tải trang: 0.129 giây