× Úc Châu

Trường Đại học nào tốt nhất ở Queensland

More
11 năm 3 tuần trước #65 bởi Hienvo
<p>Kính chào Trạng sư,</p><p>Trước hết cho em xin gửi đến gia đình Trạng sư lời chúc sức khỏe. Em mới qua Úc theo diện permanent resident. Ở VN, em là sinh viên năm thứ 3 trường Đại học Marketing, ngành Thẩm Định giá. Em cũng có bằng  IELTS 6.0.Xin Trạng sư cho em lời khuyên nên học trường nào tốt nhất và phù hợp nhất.Cám ơn Trạng sư.</p><p>Dear sir,</p><p>First of all, I'd like to regard to your family. </p><p>I've just arrived Áustralia as a permanent resident. In VN, I'm third year of Marketing University , major in Valuation . I've got IELTS 6.0 (Academic).Please give me good advice about which university is the best and the most suitable with me.Thanks a lot.</p><p>                                                                                                                                    Your sincerely,</p><p>                                                                                                                                        Hien Vo</p><p>                                                                                                                         </p>

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
11 năm 3 tuần trước #66 bởi samnguyen
<p>Chào Hien,<br /><br />Trước hết cho Sam gởi lời chúc sức khỏe.<br /><br />Câu hỏi của bạn tôi không trả lời được, vì nó nằm ngoài phạm vi chuyên môn của tôi.   Tuy nhiên tôi có thể refer bạn đến những websites sau đây để xin thêm chi tiết.<br /><br />1.  <a href="http://www.uq.edu..au/">www.uq.edu..au</a>  - cần 6.5 IELTS<br /><br />2. <a href=" www.qut.edu.au/ "> www.qut.edu.au </a> - cần 6.0 IELTS<br /><br />3.  <a href=" www.gu.edu/ "> www.gu.edu </a>. - cần 6.0 IELTS - 5.5 trừơng hợp đặc biệt<br /><br />4. <a href=" www.qibt.edu.au/ "> www.qibt.edu.au </a> - cần 5.0 IELTS - 4.5 trường hợp đặt biệt <br /><br />Cho Sam gởi vài lời khuyên cá nhân.  Theo kinh nghiệm cho thấy, học trường Đại Học nào cũng vậy thôi.  Kỹ sư là Kỹ sư, Luật sư là Luật sư và Bác sĩ là Bac sĩ.  Trong ngành nào cũng có người "dổm" và người giỏi.  Vì vậy đừng nên chú trọng vào trường nào giỏi nhất và nên đặt cao vào phát triển cá nhân (personal development) để làm thế nào mình là người giỏi nhất trong ngành của mình.</p><p>It does not matter what University you went to, it is what you make out of the Univseristy you went to.</p><p>Chúc bình an.</p><p>T.s Sam Nguyen</p><p>                   <br /><br /><br /></p>

More
11 năm 3 tuần trước #67 bởi Hienvo
<p>Em xin cảm ơn Trạng sư đã cho em những lời khuyên hữu ích. Em xin kính chúc Trạng sư cùng gia đình dồi dào sức khỏe. </p>

More
11 năm 3 tuần trước #68 bởi PhiLong
<p>Chào Hien Vo,</p><p>Lúc mình mới lên Brisbane nghe mấy người bạn nói nếu muốn học về Information Technology, Engineering v.v thì học ở QUT còn về Nha sĩ, Bác sĩ, Dược sĩ v.v thì nên học ở UQ.  Cái đó đúng hay không thì mình không được biết vì chưa có kinh nghiệm học ở những chỗ đó.</p><p>Thầy giỏi hoặc trường nổi tiếng = học sinh giỏi ? Có thể lắm nhưng đó chỉ là phần phụ thôi, quan trọng là <strong><u>mình</u></strong>:</p><p>1. Mình phải biết khả năng mình ra sao.</p><p>2. Thích học ngành nào, vì khi thích mình sẽ cố gắng thật nhiều.</p><p>Nếu mà chưa biết nên chọn ngành nào để học mình khuyên bạn hãy đi học thêm tiếng Anh, tìm hiểu cuộc sống ở Úc ra sao.  Tiền HECS để học UNI không rẻ, nếu mà cứ nhắm mắt chọn đại học vài tháng không thích và đổi chỉ tốn thời gian và tiền.  Mình thấy có nhiều bạn học xong lớp 12, không biết nên học gì chọn đại một cái ngành học cho xong đến năm thứ 2 hoặc 3 cảm thấy chán. Đại học vào dễ nhưng ra với một tấm bằng không phải dễ, có người nói <strong>đại học</strong> chứ không phải <strong>học đại</strong> đâu.  Suy nghĩ kỹ nhé, chúc bạn mọi sự mai mắn và thành công.</p>

More
11 năm 2 tuần trước #70 bởi Hienvo
<p>Chào Phi Long,</p><p>Mình xin cám ơn những lời góp ý chân thành của bạn. Bạn có thể vui lòng cho mình biết tiền HECS là tiền gì? . </p><p> Cuối cùng thì bạn đã chọn ngành nào??? và trường nào???</p><p>Mình định học dược sĩ nhưng không biết có thể mượn tiền đi học không. Bạn có thể vui lòng cho mình biết hay không?</p><p> Một lần nữa mình xin cảm ơn bạn và cầu chúc mọi điều an lành đến bạn cùng gia quyến.</p><p>Hiền Võ.</p><p></p>

More
11 năm 2 tuần trước #71 bởi PhiLong
<p>Hien Vo mến,</p><p>HECS là chữ viết tắt của Higher Education Contribution Scheme.  Tóm tắt lại là khi mình được nhận học một ngành nghề gì ở đại học thì chính phủ sẽ trả tiền học phí dùm và sau khi học xong đi làm thì mình trả lại cho họ.  Chú ý là chỉ có những công dân Úc thì mới được hưởng quy chế HECS thôi, bạn có thể vào <a href=" www.hecs.gov.au/ "> www.hecs.gov.au/ </a> để thăm khảo thêm.  Mình cũng mới vào website HECS, hình như là chính phủ đã thay đổi HECS rồi hay sao mình không rành nữa nhưng bạn cứ vào đó coi sẽ hiểu thêm.</p><p>Mình quen vài người đang học dược và cũng có người đã ra trường và đang đi làm, hầu như tất cả đều học dược ở UQ đó.  Nếu đã có ý định học dược vậy xin chúc bạn mọi sư như ý khi nào mở Pharmacy nhớ cho biết nhé.</p>

Thời gian tải trang: 0.135 giây