× Úc Châu

Xin anh Quang Huy chỉ giúp em

More
5 năm 3 tháng trước #1364 bởi thuhang86
Anh Quang Huy thân mến,chồng em hiện nay đang muốn bảo lãnh em sang úc nhưng còn vướng mắc 1 số chuyện,thông qua diễn đàn muốn nhờ anh giải đáp giùm em.Chẳng là cách đây 5 năm chồng em đi du học tại Úc và đã kết hôn với 1 cô gái có quốc tịch Úc họ đã ly dị vào tháng 4/2012,chồng em cũng là người đã có thường trú nhân tại Úc,hiện đã và đang làm việc tại Úc,cuối năm trước đã làm bảo lãnh cho bố mẹ chồng em di dân nhưng thủ tục và tiền bảo lãnh đã nộp đủ nhưng vẫn chưa có thông tin gì. Do chúng em có với nhau 1 con gái 5 tuổi( trước khi anh đi thì con gái em vừa tròn 6 tháng tuổi và chúng em ko có đăng kí kết hôn ).Cuối năm nay chồng em về muốn làm bảo lãnh cho em và con gái em xin hỏi anh đã đủ điều kiện chưa?Do con gái em sắp đến tuổi đi học lớp 1 nên chúng em muốn làm sớm cho cháu kịp nhập học bên đó,không biết mẹ con em có đủ điều kiện để được bảo lãnh hay ko?

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
4 năm 11 tháng trước #1397 bởi TaQuangHuy
Chào bạn thuhang86,

Bộ Di Trú sẽ xem xét lại về quá khứ của chồng chị bởi lúc đó chồng chị đáng lẽ phải có mối quan hệ hoàn toàn duy nhất với người vợ đã bảo lãnh anh ta tới Úc.

Trường hợp này có tính chất phức tạp...bạn liên lạc cho mình qua nhé để được giải đáp cụ thể hơn...

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

Thời gian tải trang: 0.106 giây