× Úc Châu

Diploma hay bachelor?

More
5 năm 8 tháng trước #1289 bởi vtd44
Năm nay em đang học lớp 12, em dự định học kế toán tại trường RMIT .
Em được các anh chị tư vấn khuyên theo học diploma, khóa này tương đương năm nhất đại học, học xong em có thể chuyển thẳng vào năm 2, học phí của nó cũng rẽ và điều kiện đầu vào cũng dễ hơn chương trình bachelor.
1/ Em vẫn thắc mắc tại sao chương trình diploma có quá nhiều thuận lợi cho học viên trong khi học phí rẽ hơn mà có thể tuơng đương năm nhất đại học?
2/ Nếu em học xong diploma thì cần phải có những điều kiện gì để có thể vào năm 2 đại học ? (Vd như bằng IELTS 6.5, hoàn thành chương trình diploma với điểm xuất sắc ...)
3/ Những hạn chế nào của chương trình diploma đối với bachelor?

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
5 năm 8 tháng trước #1290 bởi PhiLong
Chào bạn,

1/ Thường thì chương trình Diploma cần khoảng 18 tháng để học và khi học xong Diploma bạn có thể xin thẳng vào ĐH năm thứ hai. Theo mình nếu bạn dự định khi học xong Diploma sẽ học tiếp Bachelor ở RMIT thi bạn nên học ở RMIT Tafe sau này chuyển qua Bachelor cũng dễ.

2/ Khi học xong Diploma bạn không cần bằng IELTS tuy nhiên điểm Diploma cũng phải kha khá.

3/ Tuỳ theo ĐH sau này bạn chọn học Bachelor, có trường cho bạn credit maximum 8 units off tương đương với 1 năm, bạn nên liên lạc trường ĐH mà sau này bạn muốn học để hỏi trước khi đăng ký học Diploma.

Chúc bạn thành công.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

Thời gian tải trang: 0.146 giây