× Úc Châu

Bệnh gì cấm nhập cư đến Úc??

More
5 năm 11 tháng trước #1282 bởi ngoctrang
Anh Quang Huy thân,
Cho tôi hỏi những loại bệnh gì bị cấm nhập cư vào Úc, bệnh viêm gan B( ở mức độ nhẹ) có phải là loại bệnh bị cấm nhập cảnh đến Úc hay không thưa anh ?

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
5 năm 9 tháng trước #1306 bởi TaQuangHuy
Chào bạn Ngoctrang,

Câu hỏi của bạn rất ngắn nhưng có lẽ trả lời sẽ dài đấy. Nếu bạn cho mình biết thêm thông tin thì mình sẽ trả lời cụ thể và chính xác hơn.

Bạn có thể cho biết bạn đang xin visa gì? Viêm gan B của bạn có điều trị, thuốc men gì không? Nhẹ là thế nào?

Thay vì mình trả lời cho bạn bệnh gì không được vào Úc thì bạn cho mình biết thông tin trên nhé.

Người có bệnh HIV thì Quang Huy cũng đã thành công mấy vụ rồi.

Tạ Quang Huy

More
5 năm 8 tháng trước #1311 bởi ngoctrang
Chào anh Quang Huy,
Sắp tới mình được chồng bảo lãnh qua Úc theo diện visa vợ chồng 309.Nhưng dạo trước có đi khám sức khỏe tổng quát thì bác sỹ nói bị viêm gan B thể nhẹ,giống như 1 loại virus j j đó,mà uống thuốc hay không uống cũng được.Nhưng mình lo nếu như có ý định đi nước ngoài thì bệnh này sẽ phải điều trị chứ..nên mình mới muốn biết với trường hợp này có bị cấm nhập cư tới Úc k?
Cám ơn anh vì sự giúp đỡ
Thân ái

More
5 năm 8 tháng trước #1315 bởi TaQuangHuy
Chào bạn ngoctrang,

Khi nộp hồ sơ xin định cư thì bạn phải đi khám sức khỏe. Kết quả sức khỏe nếu có vấn đề thì người Trưởng Bác Sỹ (trực thuộc chính phủ Úc) sẽ gửi thư nêu rõ về tình trạng sức khỏe của bạn có nghiêm trọng hay không và chi phí điều trị sẽ tốn bao nhiêu tiền.

Quan niệm của chính phủ Úc rằng nếu người xin định cư tới Úc theo diện đoàn tụ gia đình thì phải hội đủ các điều kiện về sức khỏe, nếu không đạt tiêu chuẩn thì ai sẽ là người chi trả cho việc điều trị đó.

Bộ sẽ gửi thư mời giải trình về sức khỏe của đương đơn. Đây là một thủ tục khá phức tạp và chuyên môn. Hiện nay không có một bảng y tế ghi rõ là Viêm Gan B như thế nào được hay không được cả. Việc này là từng hồ sơ một. Mỗi cá nhân có các điểm khác nhau.

Bạn có thể liên lạc cho Quang Huy qua

More
5 năm 8 tháng trước #1317 bởi ngoctrang
Chào anh Quang Huy,
Hiện tại chúng tôi chưa làm đơn bảo lãnh nên cũng chưa được khám sức khỏe tại nơi đại diện cho chính phủ Úc mà chỉ đi khám ở bệnh viện ngoài thôi. Dù sao cũng rất cảm ơn anh vì sự tư vấn, nếu sắp tới có gì khúc mắc trong quá trình nộp đơn bảo lãnh mong được anh Huy giúp đỡ
Xin chân thành cám ơn anh
Thân ái

More
5 năm 8 tháng trước #1318 bởi TaQuangHuy
Nếu bạn có thắc mắc gì, đừng ngại liên lạc cho Quang Huy qua

Thời gian tải trang: 0.175 giây