× Úc Châu

'Thắc mắc về thư thông báo, anh Quang Huy chỉ dùm.'

More
5 năm 10 tháng trước #1271 bởi ThanhViet
Chào anh Quang Huy
Em tên Việt,ở TPHCM.Vợ em bên Úc bảo lãnh em theo diện visa 309,ngày 22/04/2011 vừa qua em được dự cuộc phỏng vấn, thư mời gữi qua mail của em,phỏng vấn xong nhân viên chính phủ trả lại những bằng chứng cho em. Cho em hỏi theo quy tắc của lịch phỏng vấn thì Chính phủ có gữi thư tay hay điện thoại cho mình không,sao chỉ gữi mỗi thư qua mail cho em vậy,lỡ dĩ những người khác không lên mail thường xuyên thì làm sao biết lịch phỏng vấn.Em vẫn chưa có giấy đi khám sức khỏe nữa,theo anh cho em biết tình trạng của hồ sơ em là như thế nào.
Mến chào anh

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
5 năm 10 tháng trước #1272 bởi TaQuangHuy
Chào bạn Việt,

Phòng lãnh sự chỉ liên lạc qua hình thức mail trong khi bạn đã cho phép. Thông thường trong đơn xin định cư theo diện vợ chồng thì có khoản Bộ Di Trú hỏi liên lạc qua hình thức thư điện tử, nếu bạn có chấp nhận thì họ sẽ liên lạc qua email.

Hình thức liên lạc qua email hiện tại được khá nhiều dịch vụ cũng như cá nhân chấp nhận bởi tốc độ của từ người gửi đến người nhận chỉ trong vài giây.

Về việc khám sức khoẻ, khi Lãnh Sự gửi giấy xác nhận đã nhận được hồ sơ, trong đó có số HAP ID. Bạn điện cho phòng khám được uỷ nhiệm bởi Bộ Di Trú. Trong thư xác nhận cũng có ghi rất chi tiết và có cả địa chỉ của các phòng khám.

Bởi vì Tạ Quang Huy không có trực tiếp làm hồ sơ này, cho nên không thể trả lời hồ sơ của bạn có kết quả tốt hay không. Hồ sơ theo diện vợ chồng tuỳ thuộc vào hoàn cảnh cá nhân của đương đơn, người bảo lãnh và bằng chứng chứng minh mối quan hệ thành thật.

Tạ Quang Huy chúc bạn may mắn và sớm được đoàn tụ với người mình yêu tại xứ 'kangaroo' nhé.

More
5 năm 7 tháng trước #1295 bởi ThanhViet
Chào anh Quang Huy
Ngày hôm nay em đã nhận được visa 309, ôi em mừng quá, em không nghĩ thời gian ngắn như vậy, tính kể từ ngày em nộp hồ sơ cho tới khi cấp visa khoảng 6 tháng anh ah. Bây giờ em chuẩn bị hành lý để sớm qua đó gặp vợ và ổn định cuộc sống. Cám ơn anh đã tư vấn cho em.
Chúc sức khỏe và mến chào anh.

More
5 năm 7 tháng trước #1296 bởi PhiLong

ThanhViet wrote:
Chào anh Quang Huy
Ngày hôm nay em đã nhận được visa 309, ôi em mừng quá, em không nghĩ thời gian ngắn như vậy, tính kể từ ngày em nộp hồ sơ cho tới khi cấp visa khoảng 6 tháng anh ah. Bây giờ em chuẩn bị hành lý để sớm qua đó gặp vợ và ổn định cuộc sống. Cám ơn anh đã tư vấn cho em.
Chúc sức khỏe và mến chào anh.

Chúc mừng bạn!

More
5 năm 7 tháng trước #1302 bởi TaQuangHuy
Welcome to Australia và Tạ Quang Huy chúc bạn có một cuộc sống tốt đẹp.

Tạ Quang Huy

Thời gian tải trang: 0.116 giây