× Úc Châu

'Em có thai, muốn bão lãnh người nhà qua nuôi đẻ.Nhờ anh Quang Huy tư vấn.'

More
6 năm 5 tháng trước #1195 bởi babygirl
Chào anh Quang Huy,
Cho em hỏi: giờ em có thai, muốn bão lãnh người nhà em qua nuôi đẻ, xông hơ theo kiểu truyền thống việt nam.

1, phải cần những điều kiện gì từ phía em và từ phía người nhà em?

2, nếu như bão lãnh mẹ em(60 tuổi)thì có khác gì bão lãnh chị gái chưa có gia đình(30tuổi)không?

3, em đã vô thường trú, đã có việc làm nhưng chỉ là việc casual do agent đưa đi, lúc đó lúc không, nên thêm vào đó em đã apply ăn thất nghiệp từ centerlink mong tìm được việc full time(chồng em vì sức khỏe không tốt nên cũng ăn thất nghiệp)

Nếu đến lúc em sanh mà em còn ăn thất nghiệp thì liệu em có bão lãnh được người nhà em không?

4, Nếu được thì em có cần đóng tiền bond không?
Mong đợi câu trả lời từ anh.

Cảm ơn anh.

Chúc anh sức khỏe.

Chào tạm biệt.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
6 năm 5 tháng trước #1199 bởi TaQuangHuy
Chào bạn babygirl,

Loại visa bạn có thể xin cho mẹ hoặc chị gái là loại visa du lịch. Khi xin, bạn nhớ nêu lên lý do tại sao. Bạn nên cung cấp bằng chứng về việc mình đang có thai cũng như ngày sinh bé.

Về việc tài chính, bạn nên chứng minh cho Bộ Di Trú biết rằng mẹ/chị của bạn sẽ sống bằng gì cho khoảng thời gian tại Úc.

Việc lựa chọn làm cho ai đi thì tùy vào khả năng của mẹ/chị. Xem ai có thể thực hiện được việc chăm sóc cho chị trong quá trình khó khăn.

Nếu bạn đang thất nghiệp, bạn cũng vẫn phải chứng minh cho Bộ Di Trú rằng me/chị của bạn sẽ sống bằng gì nhé.

Quang Huy chúc chị may mắn.

More
6 năm 5 tháng trước #1206 bởi babygirl
Cảm ơn anh đã giúp đỡ, nhưng anh có thể giải thích rõ giúp em, để chứng minh mẹ hoặc chị em sống bằng gì ở đây thì dựa vào sổ bank của em hay cần phải có người đứng ra bảo trợ.

Và nếu có tiền trong sổ bank của em thì cần bao nhiêu là đủ?

Em có cần phải đóng tiền bond để bảo lãnh không?

Thanks a lot.

Best regard,

Babygirl.

More
6 năm 4 tháng trước #1219 bởi TaQuangHuy
Bạn babygirl mến,

Về việc chứng minh tài chính thì công thức được áp dụng như sau:

$1,000 cho mỗi tháng + $2,000 tiền vé máy bay + bảo hiểm.

Bởi vậy, nếu người nhà xin 6 tháng thì bạn nhân số tiền của mỗi tháng lên.

Nếu xin 6 tháng thì $6,000 + $2000 + $500 (bảo hiểm).

Nếu hồ sơ nộp theo diện du lịch (nộp tại Việt Nam) thì không cần tiền bond.

Nếu hồ sơ nộp theo diện thăm thân nhân (nộp tại Úc) thì tiền bond tùy thuộc vào hồ sơ, thông thường tối đa là $15,000.

Người đương đơn cũng cần phải chứng minh có các yếu tố khiến trở về nước sau khi hết hạn visa, ví dụ như có tài sản cố định, con nhỏ, chồng/vợ, công việc.

Quang Huy chúc bạn may mắn.

Tạ Quang Huy

Thời gian tải trang: 0.133 giây