× Úc Châu

Xin cho hỏi tình huống xin PR theo vợ

More
6 năm 6 tháng trước #1192 bởi van_dat23
Chào mọi người,

Em có một trường mà thật sự không biết hỏi ai, mong mọi người giúp đỡ.

Truớc đây bạn gái em ( hiện tại là vợ em), du học bên Úc nghành kế tóan. Và sau khi học xong, thi có nộp hồ sơ PR offshore. Và hiện tại đã về Việt Nam, và sau đó tụi em lấy nhau.

Hiện tại thì vợ em muốn attach em vô hồ sơ để xin PR, nhưng em không biết là những giấy tờ hoặc điều kiện như thế nào.

Xin mọi người giúp đỡ,

Đạt.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
6 năm 5 tháng trước #1201 bởi TaQuangHuy
Chào bạn van_dat23,

Bạn có thể viết trực tiếp cho phòng tiếp nhận hồ sơ của vợ mình và báo cho họ biết.

More
6 năm 5 tháng trước #1212 bởi van_dat23
Em xin cám ơn anh Huy nhiều,

Em cũng xin trình bày rõ hơn một chút về những gì tụi em hiểu.

Vợ em đã lodge hồ sơ online vào ngày 18/3/2010. Và đến 18/3/2011 thi nhận được thông báo là trong vòng 3 tháng nữa sẽ có Case oficier.

Sau khi tìm hiểu o trang immigration thì tụi em hiểu là.

1. Để thông báo cho immigration biết về thay đổi trạng thái, vợ em đã làm Form 929 - Change circumstances, và Form 80 . Hiện tại đã upload lên hồ sơ.

2. Có một số Form em chưa hiểu là.

Form 47A: Có cần phải upload lên hồ sơ luôn? Hay là chỉ cần đợi Case officier ask thì mình mới gởi.

Form 80 ( của dependance (husband - Em)): Có cần phải upload lên luôn hay là phải đợi?

Criminal record ( của em): có cần phải nộp lên hay là phải đợi Case officicer.

Thật sự em cũng không rõ ngoài những giấy tờ trên, tụi em có còn cần những giấy tờ gì nữa. Em cũng mong anh Huy và mọi người giúp đỡ.

Xin chân thành cám ơn và chúc anh Huy một ngày vui vẻ.
Đạt

More
6 năm 4 tháng trước #1223 bởi TaQuangHuy
Bạn Đạt mến,

Khi nhận được Acknowledgment Letter (Thư xác nhận đã nộp hồ sơ), trong đó có cách thức liên lạc thì bạn cứ tốt nhất liên lạc như trong thư mà thôi.

Còn về hồ sơ còn thiếu gì thì rất tiếc Quang Huy không biết bạn đã nộp gì và ngành nghề cũng như kinh nghiệm của bạn ra sao. Nếu trả lời chi tiết thì Quang Huy phải nắm được mọi chi tiết cụ thế mới trả lời được.

Xin Chào

Thời gian tải trang: 0.108 giây