× Úc Châu

Chào anh Quang Huy

More
6 năm 7 tháng trước #1183 bởi Rainbow
Em có xin visa du lịch Úc 3 tháng, lần thứ nhất trong visa ko co điều kiện 8503. Nhưng xin visa du lịch lần này ( em xin 6 tháng và trong thư mời có ghi là sẽ đăng ký kết hôn bên Úc)thi được cấp visa 3 tháng và có điều kiện 8503. Vậy cho em hỏi nếu em đăng ký kết hôn bên Úc và làm giấy tờ xin định cư có được không? ( Chồng em là người Úc và có đầy đủ bằng chứng về mối quan hệ của cả hai)

Xin anh giúp em, cảm ơn anh nhiều

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
6 năm 7 tháng trước #1185 bởi TaQuangHuy
Khi visa của bạn có điều kiện 8503, điều này có nghĩa rằng bạn sẽ không được nộp đơn xin visa sau khi tới Úc. Điều này không có nghĩa là bạn không được đăng ký kết hôn. Rất tiếc sau khi đăng ký kết hôn bạn không được nộp đơn.

Bạn có thể xin miễn khoản 8503 này, nhưng cơ hội xin được sẽ có khó khăn.

More
6 năm 7 tháng trước #1193 bởi Rainbow
Anh Huy cho em hỏi nếu như trong thời gian 3 tháng ở Úc, em nhờ người nhà giúp em nộp hồ sơ xin visa (spouse visa)đến Đại Sứ Quán Úc ở Việt Nam có được không? Hay em phải đợi đến lúc về rồi đi nộp? Anh có thể cho em biết những giấy tờ cần phải chuẩn bị cho spouse visa gồm những gì không?

Cảm ơn anh rất nhiều, chúc anh luôn vui vẻ

More
6 năm 6 tháng trước #1200 bởi TaQuangHuy
Chào bạn Rainbow,

Bạn vẫn có thể nộp hồ sơ tại Việt Nam trong khi bạn đang sống tại Úc. Theo Quang Huy, bởi visa của bạn tại Úc chỉ là 3 tháng, cho nên không có ảnh hưởng nhiều.

Về thủ tục, bởi hồ sơ theo diện spouse đòi hỏi khá nhiều giấy tờ, bạn liên lạc trực tiếp cho Quang Huy qua nhé.

More
6 năm 6 tháng trước #1204 bởi Rainbow
Anh cho em hỏi thêm về trường hợp của em. Chồng của em đã có một đời vợ,nhưng chỉ mới li dị thôi. Trong thời gian li thân, thi anh ấy đã tham gia website vietnamcupid.com và đã gặp em. Chúng em quen nhau va đã yêu nhau( trong thoi gian quen em thi anh chưa có li dị vợ). Bởi vì sợ họ hàng và hàng xóm dị nghị nên tụi em đã làm đám cưới nhưng không đăng ký kết hôn. Bây giờ anh ấy đã li dị và tụi em sẽ tiến hành làm đăng ký kết hôn khi em qua bên Úc du lich 3 tháng . Anh cho em hỏi là em có nên lấy những hình ảnh cưới đó để làm bằng chứng không(vì tụi em làm đám cưới khi anh ấy chưa li dị) ? Mong anh giúp em để em có được hướng làm giấy tờ đúng nhất.

Cảm ơn anh rất nhiều và chúc anh luôn vui vẻ hạnh phúc

More
6 năm 5 tháng trước #1220 bởi TaQuangHuy
Bạn Rainbow mến,

Theo phong tục của Việt Nam thì khi đám cưới được coi là vợ/chồng nhưng về mặt pháp lý nếu bạn chỉ có đám cưới (tổ chức) thì điều này rõ ràng là chưa phải là vợ chồng.

Bằng chứng đó sẽ được sử dụng
.

Xin chào

Thời gian tải trang: 0.165 giây