× Úc Châu

Em đã ly hôn có 2 con nhỏ muốn đi du học Úc được không?

More
6 năm 6 tháng trước #1181 bởi singlemum
Chào luật sư Tạ Quang Huy!
Tình hình là chồng cũ của em đã đi du học Úc từ năm 2009, lúc đó có làm hồ sơ cho em và bé lớn theo diện dependent, nhưng sau đó em xin rút lại hồ sơ vì có thai bé nhỏ. Sau đó chồng cũ em đã thay đổi lòng và có người khác bên Úc, chúng em ly hôn tháng 7 năm 2010. Nay em muốn đi du học Úc, đã đến các trung tâm tư vấn du học và đều bảo rằng bằng cấp và tài chính của em đều ok, chỉ bị việc chồng cũ của em đang ở Úc nên có thể LSQ sẽ cho rằng mục đích du học của em không rõ ràng. Xin anh Huy tư vấn giúp em có nên thử apply hồ sơ hay không? Tỉ lệ thất bại cao không anh? LSQ có nghe mình giải thích không? Vì em thấy nếu em có mục đích khác thì với khả năng tài chính của mình em sẽ làm kết hôn giả, vừa đưa được cả 2 con sang chung, vừa được hường trợ cấp. Với lại em đã ly hôn rồi thì không còn dính dáng gì tới người chồng cũ nữa. Mong anh Quang Huy cho em lời khuyên, cám ơn anh rất nhiều

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
6 năm 6 tháng trước #1187 bởi TaQuangHuy
Chào bạn singlemum,

Khi nộp hồ sơ du học, bạn nên chứng minh các yếu tố chính của loại visa này. Thông thường hồ sơ xin du học bị từ chối vì LSQ không được thuyết phục với 3 lý do chính (tài chính, mục đích, khả năng học tập).

More
6 năm 6 tháng trước #1189 bởi singlemum
Cám ơn luat su Huy nhiều! Chúc anh mạnh khoẻ và thành công trên cả linh vực ca hát nữa!

Thời gian tải trang: 0.134 giây