× Úc Châu

anh Quang Huy cho em xin hoi.....

More
6 năm 11 tháng trước #1100 bởi gracy_al_d
Xin chào anh Quang Huy,
Em chỉ mới biết đến website này thôi và cũng không biết sử dụng đúng và có thể post lên được để anh đọc được không nữa?
Anh cho em được hỏi là: em đã từng du học ở Úc được 1 năm và trong thời gian đó em có quen bạn trai người úc. Sau đó em đã về việtnam đến nay là gần 2 năm nhưng chúng em vẫn liên lạc. bây giờ chúng em muốn kết hôn nhưng anh ấy muốn bảo lãnh em đi du lịch 3 tháng rồi trong thời gian đó sẽ làm visa mới theo diện vợ chồng.. anh cho em hỏi là làm như vậy thời gian có nhanh không anh? chúng em có đầy đủ chứng từ là chúng em yêu nhau và giấy chuyển tiền cho em hàng tháng,, Như vậy thì có được không anh... em không hiểu nhiều nên xin anh cho em vài ý kiến. xin cảm ơn anh rất nhiều.....

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
6 năm 11 tháng trước #1106 bởi TaQuangHuy
Chào Gracy,

Nếu bạn xin được visa du lịch mà người bạn trai bạn mời sang Úc là một điều rất khó khăn. Nhưng nếu xin được, bạn xin lưu ý rằng với Bộ Di Trú thì bạn chỉ có mục đích qua Úc là du lịch mà thôi chứ đã có ý định xin định cử kể từ khi ở Việt Nam là một điều sai lầm. Để giải thích đơn giản hơn nữa là Bộ Di Trú cấp visa du lịch cho bạn thì bạn chỉ du lịch thôi chứ không được có mục đích khác.

Quang Huy cũng có thấy một số trường hợp như có người qua Úc du lịch nhưng tại cửa khẩu tại Úc thì nhân viên Di Trú lại tìm thấy một số hồ sơ chuẩn bị cho việc hôn thê.

Bạn xin lưu ý điều này nhé.

More
6 năm 11 tháng trước #1115 bởi gracy_al_d
Xin chào anh Quang Huy,
Xin được cám ơn anh rất là nhiều...
Anh Quang Huy ơi, cho em xin được hỏi anh vài vấn đề...
việc bảo lãnh cho em đi du lịch, rồi sau làm thủ tục kết hôn thì không an toàn đúng không anh? vậy chúng em có thể làm thủ tục của vị hôn thê visa được không anh? anh có thể tư vấn kỷ cho em và cho em biết bao lâu để làm thủ tục này và em cần phải chuẩn bị gì không ạ? Xin anh giải đáp giúp em...
Xin chân thành cám ơn anh rất nhiều...
Chúc anh một ngày tốt lành...

Thời gian tải trang: 0.120 giây