× Úc Châu

Xin Luat Su Quang Huy cho biet:Những options nào cho du học sinh có thể xin PR được?

More
7 năm 3 tháng trước #1033 bởi qnguyen5
Xin Chào Luật sư Quang Huy,
Do có một số thay đổi về luật di trú gần đây và Em dang là du hoc sinh o WA. Em dang theo học khoá học về Hospitality and Tousim Management in ECU, học kỳ I của năm thứ 2.Visa cua em sẽ hết hạn vào tháng 9 năm 2012. Em muốn biết tất cả những điều kiện gì và những cơ hội nào, cách nào thì em có thể apply PR?Anh có thể cho em những lời khuyên rằng em nên làm những gì để chuẩn bị tốt cho hồ sơ xin PR của mình sắp tới được chư? Em rất muốn "hy sinh đời bố để củng cố đời con". Xin cám ơn rất nhiều.Va cung mong nhung ban co cung nguyen vong hay chia se cho minh voi.Xin cam on a.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
7 năm 3 tháng trước #1044 bởi leplk
????

More
7 năm 2 tháng trước #1078 bởi TaQuangHuy
Chào bạn qnguyen5,

Một câu hỏi của bạn mà Bộ Di Trú cũng đã phải mất rất nhiều năm để nghiên cứu đó nhen.

Quang Huy sẽ tóm tắt cho bạn biết. Bạn nên kiểm tra xem khóa học của bạn học xong thì bạn có thể trở thành gì? Khi học xong, bạn sẽ phải chuyển bằng cấp của bạn qua cơ quan xét duyệt rồi họ sẽ kiểm tra bằng cấp của bạn sẽ được tương xứng với ngành nghề nào rồi sẽ cho một số điểm. Ví dụ, như 60 điểm chẳng hạn.

Bạn cũng sẽ phải xem các điều kiện cá nhân của bạn có đủ để cộng tới 120 điểm không, như tuổi, trình độ Anh ngữ, v.v..... Đây là một quá trình không ai thể nói trước bạn sẽ đủ điều kiện hay không.

Bạn nên liên lạc cho trường và hỏi thăm bạn sẽ trở thành gì khi hoàn thành khóa học bạn đang học rồi tính tiếp nhé.

Thời gian tải trang: 0.146 giây