× Úc Châu

Chuyện gấp cho hỏi Luật sư Jacky Tạ

More
7 năm 3 tháng trước #1003 bởi Dennisvn
Làm ơn trả lời nha, có mấy bài thấy không trả lời, hơi buồn.

Lúc trước mình có vô đây nói mình visa 457 đi qua đây làm dưới nghề Baker ở Bang Tây Úc, giờ sau 2 năm mình mới có thường trú nhân 857 ngày 14/7/2010. chổ làm này nếu tốt thì không nói làm gì, đằng này khi bảo lãnh mình vào rồi nó cứ đe dọa cắt thường trú của mình, vì mình kí với chủ hợp đồng thêm 3 năm nữa sau khi có thường trú, khi có thường trú rồi mình xem bảng lương mình khi làm thú7, chủ nhật đều trả ngang ngày thường, đã vậy không cho mình day off ngày nào, mà nó còn dọa không có holiday và cắt thường trú mình nếu mình đòi hỏi, vậy chủ mình nó cắt P.R được à?

Cảm ơn

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
7 năm 3 tháng trước #1012 bởi Dennisvn
nói thiệt diễn này lẫn cộng đồng mang tiếng Việt Nam , chả thấy giúp đở nhau được cái gì, trong khi mấy cái diễn đàn của người Hoa và Ấn, gốc Nam Á, hỏi 1 cái người ta tư vấn giúp nhau, còn cộng đồng này chán phèo, bye bye.

More
7 năm 3 tháng trước #1014 bởi PhiLong
Hi Dennis,

Mình cũng muốn giúp bạn trả lời nhưng ko rành nên cũng chẳng dám tư vấn. Còn anh QuangHuy thì rất bận vàh hay đi đây đó. Nếu bạn cần trả lời gấp thì có thể liên lạc thẳng với văn phòng QuangHuy hay chuyên viên tư vấn gần nơi bạn.

Bạn nói đúng là những cộng đồng sắc tộc khác rất mạnh, nếu bạn có ý kiến gì giúp cộng đồng mình mạnh như họ thì sẽ cứ nêu ra.

More
7 năm 3 tháng trước #1015 bởi Dennisvn
cố gắng giúp người việt đó chứ, nhưng có số đông toàn lo hại nhau, sao giúp xuể, thậm chí hại luôn mình, đúng thiệt giờ gần cái tuổi 40 mới thấm câu người việt chỉ biết so bì và hại nhau, biết vậy năm 1979 về Triều Châu quê cha. tức một điều một số nhân vật bên này website nào là luật sư, trạng sư người việt giúp nguời việtđến chừng hỏi câu " Trường hợp em như vậy bên anh/chị giải quyết được không em làm bên anh/chị?" trả lời phủ phàng " trả lời thì tiền, có gì đến văn phòng tư vấn, không tư vấn miễn phí" để coi đời còn dài để học luật làm trạng sư cho người Việt không công.

More
7 năm 3 tháng trước #1016 bởi Thotinh
Nếu mình liên lạc trực tiếp văn phòng của ls Tạ Quang Huy như vậy có tốn tiền không Phi Long?

More
7 năm 3 tháng trước #1019 bởi TaQuangHuy
Sorry nhé,

Với trường hợp của anh nếu anh đã có thường trú không có thẩm quyền để hủy thường trú của anh chỉ có khi anh bị kết tội theo khoản 501 của Luật Di Trú.

Quang Huy cũng là người gốc Hoa cho nên việc giúp đỡ lẫn nhau là chuyện bình thường.

Thời gian vừa qua rất bận rộn và thời điểm độc giả liên lạc cho Ucchau có lẽ đòi hỏi câu trả lời trong thời gian ngắn bởi vậy Quang Huy không đáp ứng được.

Nếu trường hợp khẩn cấp, độc giả liên lạc trực tiếp cho Quang Huy nhé.

Tạ Quang Huy

Thời gian tải trang: 0.122 giây