× Úc Châu

Xin tư vấn dùm em làm hồ sơ bão lãnh em theo diện hôn thê

More
8 năm 1 tháng trước #938 bởi camloanpq
Chào anh Huy và các anh chị trong diễn đàn. Mong anh Huy và các anh chị tư vấn dùm em chuyện này:
Em đã đám cưới nhưng chồng em làm hồ sơ bão lãnh em theo diện hôn thê. Vậy thì em có khó khăn gì trong việc làm giấy tờ không ạh?? thời gian tối đa là bao nhiêu lâu em mới được gọi phỏng vấn???? và khi phỏng vấn có khó không ạh???? Mong anh Huy và các anh chị đi trước tư vấn và chỉ bảo dùm em. Em xin cám ơn. Đợi tin mọi người.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 1 tháng trước #941 bởi TaQuangHuy
Chào bạn camloanpq,

Nếu bạn và chồng đã có giấy đăng ký kết hôn thì làm hồ sơ nộp theo diện 309. Thời gian xét duyệt hiện nay là 6 tháng kể từ ngày nộp đơn.

Thông thường sau khi nộp đơn được 1 tuần thì Lãnh Sự hoặc Đại Sứ Quán gửi thư mời phỏng vấn. Phỏng vấn khó hay không thì tùy theo cách làm hồ sơ. Các câu hỏi thì nhiều lắm, chỉ có bên dịch vụ nào chuyên về hồ sơ hôn thê thì tư vấn mới rõ ràng được bởi đó là các công việc họ làm hằng ngày. Bạn nên sử dụng Đại Diện Di Trú tại Úc để làm hồ sơ đi, bởi những dịch vụ tại Việt Nam chỉ có kiến thức qua tìm mò mà thôi chứ đâu có được đào tạo đâu. Di trú là một ngành liên quan đến cả cuộc đời của đương đơn, bởi vậy chỉ quyết định sai một bước có thể ảnh hưởng lắm đó. Quang Huy không phải dọa bạn đâu nhé.

Các câu hỏi phỏng vấn thông thường liên quan đến mối quan hệ của hai người, sự hiểu biết, v.v... dài và rất dài...

Quang Huy chúc bạn may mắn và sớm được đoàn tụ với chồng.

Tạ Quang Huy

www.luatditru.com.vn

More
8 năm 1 tháng trước #945 bởi camloanpq
Cám ơn anh Quang Huy đã tư vấn dùm em.

Thời gian tải trang: 0.152 giây