× Úc Châu

Du học diện học nghề TAFE

More
8 năm 3 tháng trước #859 bởi dmlinh
Xin chào mọi người trong diễn đàn.

Em dự định sẽ sang Úc theo diện du học nghề TAFE, ngành Children Service hoặc Nursing, ở bất cứ tiểu bang nào cũng đều được ạ.

Hiện em có người quen ở:

1. Hugh street, Cabramatta, NWS 2166
2. Williams street, Vic
3. St.Albans, Vic

Xin mọi người vui lòng giúp đỡ em, tư vấn cho em biết về trường nào chất lượng tốt và đời sống ở tiểu bang nào thì thích hợp khi học ngành nghề này vậy ạ?

Em chân thành cảm ơn rất nhiều,
Thân mến.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 3 tháng trước #863 bởi PhiLong
chào dmlinh,

Mình thấy bạn viết "Children services" trước, chắc bạn thích học về Children Services hơn là Nursing. Theo mình biết thì ngành Nursing đang thiếu người bạn nên học về ngành này dễ kiếm công việc làm trong thời điểm này.

Ở NSW và VIC thì người Việt mình đông hơn những nơi khác, nếu bạn thích ở gần khu đông người VIệt thì nên ở NSW hay VIC. Bản báo cáo mới đây cho biết rất nhiều dân từ NSW và VIC đang di tản lên QLD. Cá nhân mình thấy sống ở QLD thoải mái hơn là NSW và VIC, thời tiết ở đây thích hợp cho người VIệt mình những nơi khác.

More
8 năm 3 tháng trước #864 bởi phamsi
Chào bạn!
Mình vừa tốt nghiệp đại học chuyên ngành khai thác thủy sản, mình cũng muốn đi du học diện học nghề như bạn được không? bạn có thể hướng dẫn mình ko? cảm ơn bạn !!!

More
8 năm 3 tháng trước #866 bởi balua
Mình đang có đứa cháu gái học Nursing trường Tafe ở NSW, đúng là ngành này rất thiếu người và dễ xin việc làm, cháu gái vừa học vừa làm cũng có tiền lắm, xong để xin định cư thì phải học lên ĐH . . . chắc bạn cũng có ý định đó - chúc bạn thành công.

More
7 năm 9 tháng trước #961 bởi minhsoc
Anh Phi Long cho mình hỏi một chút, mình được một người bạn tư vấn xin visa sang úc 4.5 năm. Học tiếng anh 30 tuần, xong học Diploma of Hospitality Management trong 2 năm, rồi học Bachelor trong 2 năm nữa. Mục tiêu của mình là học và làm việc, sau đó định cư ở lại. Mình băn khoăn là ngành Hospitality có dễ xin việc và khả năng xin định cư có cao không? Mình có người quen ở Sydney nên định tìm trường nào đó ở tp này, anh có thể tư vấn giúp 1 trường được không? Cám ơn anh.

Thời gian tải trang: 0.112 giây