× Úc Châu

Việc làm ở Úc

More
8 năm 5 tháng trước #847 bởi welcometohome
Chào anh Phi Long,

Anh cho em hỏi chút nhé. Em đang nộp hồ sơ xin di dân sang Úc theo diện Di dân tay nghề, đang chờ cấp visa.

Anh cho em hỏi là những người đi theo diện này khi sang Úc thì bằng cấp của họ ở VN có được bên Úc công nhận hay không, có dễ tìm việc làm đúng chuyên môn của mình không?

Vì theo em nghĩ bằng đại học để xét hồ sơ khi đi chỉ như là điều kiện đầu vào mà thôi... nếu đúng như vậy thì mình phải học lại hay học chuyển đổi để có công việc tốt không? Việc làm ở Úc có khó tìm không anh, nhất là trong tình trạng khủng hoảng kinh tế hiện nay?

Mong anh trả lời giúp em.

Cảm ơn anh nhiều nhiều

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 5 tháng trước #855 bởi huyvu_ha
chào bạn, mình nghĩ bạn nên nói rõ ngành chuyên môn là ngành gì thì mới dễ trả lời hơn. Đồng ý rằng các ngành nghề được phép di dân đều là những ngành nghề mà nước Úc cần nhân lực, nhưng tìm được việc làm trong ngành nghề nào còn tùy thuộc vào mỗi bang, mỗi vùng bạn à.

More
8 năm 5 tháng trước #857 bởi welcometohome
Chào bạn,

Mình tốt nghiệp bằng Kỹ sư hoá, và làm Kỹ thuật (phòng R&D) trong ngành Hóa Mỹ phẩm (các sản phẩm personal care) gần 4 năm rồi.

Mình đi di dân tay nghề có người thân bảo lãnh, và dì mình đang ở Melbourne nên khi qua đó chắc mình sẽ ở đó.

Không biết ngành này ở Úc có dễ tìm được việc làm ko? Và khi mình qua đó chắc mình phải học thêm hoặc học chuyển đổi để dễ tìm việc quá.

Mong bạn chỉ cho mình biết với nha.

Cảm ơn bạn trước nhé!

More
8 năm 5 tháng trước #858 bởi PhiLong
Chào welcometohome,

Bạn coi thử bài này:

ucchau.net/modules/newbb/viewtopic.php?topic_id=1022

có bàn sơ qua về công việc làm ở Úc. Mình đề nghị bạn hãy vào những trang tìm công việc làm tại Úc tham khảo xem có cần người không.

More
8 năm 5 tháng trước #865 bởi phamsi
Thân chào anh PhiLong !
Em vừa tốt nghiệp đại học chuyên ngành khai thác thủy sản ở Việt Nam,
Em muốn di dân tay nghề có người thân bảo lãnh
Không biết ngành này ở Úc có thể tìm được việc làm không? Cảm ơn anh!

More
8 năm 5 tháng trước #868 bởi trungngnhu

Chào các bạn.
mình tên Trung, mình vừa bảo vệ đồ án tốt nghiệp đại học xong chuyên nghành cơ khí động lực ( cơ khí ôtô). Mình nghe nói đây là 1 trong những ngành tương đối MOL ở Úc và rất mong muốn được đi làm tại úc. Tuy nhiên không biết ai có thể giúp hỗ trợ mình- tư vấn giùm mình mình về vấn đề này không?
Xin chân thành cảm ơn.

My email:

Thời gian tải trang: 0.151 giây