× Úc Châu

có 1 số câu hỏi muốn hỏi tất cả những ai trong diễn đàn biết

More
8 năm 3 tháng trước #842 bởi fire_89
1. nhà mình có sổ tiết kiệm 1ti2 + hợp đồng thêu nhà mỗi tháng 8tr < tiền tiết kiệm đã chứng minh được nguồn gốc là bán đất . hợp đồng thêu nhà đã có công trứng > với hồ sơ như thế này thì tỉ lệ đỗ visa là bao nhiêu vậy . và nếu trượt visa mình có thể nộp tiếp lần hai ko ?
2. mình định học đại học ở úc , học nghành kinh tế . mình định ở nhà người wen ở điạ chỉ :21.40 chertsey Ave city of banksown new south wales 2200 . với địa chỉ này thì mình lên học đại học nào . để vừa gần chỗ ở + chất lượng tốt + giá tiền vừa phải .
thanks u các bạn đã đọc bài của mình .

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 3 tháng trước #843 bởi PhiLong
Chào fire,

Mình trả lời câu số 2 còn câu hỏi số 1 để chờ anh QuangHuy giúp bạn.

Trung bình đi xe từ địa chỉ bạn cho tới các đh thì khoảng 30phút và theo phương tiện công cộng thì khoảng 45-60phút. Ở Sydney thì phần đông sinh viên Việt Nam học USYD(University of Sydney) và UNSW (University of New South Wales).

Đường xe chạy từ:

21/40 Chertsey Ave Bankstown NSW ===> UNSW
<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src=" maps.google.com.au/maps?f=d&source=s...ew+South+Wales+2006+ (CBA+ATM+(University+Of+New+South+Wales++-+Upper+Campus+(Bra))&hl=en&geocode=%3BCSl9r65y5htNFdJ3-v0dY5kDCSHzVLt7n1VrPA&mra=pe&mrcr=0&sll=-33.915871,151.134281&sspn=0.103707,0.222645&ie=UTF8&ll=-33.91701,151.133766&spn=0.03718,0.20456&t=h&output=embed"></iframe><br /><small><a href=" maps.google.com.au/maps?f=d&source=e...ew+South+Wales+2006+ (CBA+ATM+(University+Of+New+South+Wales++-+Upper+Campus+(Bra))&hl=en&geocode=%3BCSl9r65y5htNFdJ3-v0dY5kDCSHzVLt7n1VrPA&mra=pe&mrcr=0&sll=-33.915871,151.134281&sspn=0.103707,0.222645&ie=UTF8&ll=-33.91701,151.133766&spn=0.03718,0.20456&t=h" style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>

21/40 Chertsey Ave Bankstown NSW ===> USYD
<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src=" maps.google.com.au/maps?f=d&source=s...t=h&output=embed "></iframe><br /><small><a href=" maps.google.com.au/maps?f=d&source=e...5582,0.16326&t=h " style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>

Địa chỉ website các trường đh:

USYD: www.usyd.edu.au/
UNSW: www.unsw.edu.au/
UWS: www.uws.edu.au/
MQ: www.mq.edu.au/

More
8 năm 3 tháng trước #849 bởi TaQuangHuy
Chào bạn,

Về thủ tục du học nghe rất dễ nhưng cũng không hẳn dễ..

Mình thấy trường hợp chứng minh tài chính của bạn cũng ok.

Nếu bạn đã bị 'trượt' hồ sơ, bạn vẫn có thể nộp được hồ sơ nếu có sự thay đổi.

Bạn nên xem ý định qua Úc học xong ở lại hay trở về VN khi học xong.

Nhiều người nghĩ rằng qua đây học xong là được ở lại. Quang Huy khẳng định được rằng phải tới 90% du học sinh không biết điều này và dựa vào những lời tư vấn của dịch vụ tại VN kém hiểu biết về hệ thống xin ở lại sau khi tốt nghiệp.

Good Luck.

Tạ Quang Huy
www.luatditru.com.vn
www.ditru.com.au

More
8 năm 3 tháng trước #854 bởi huyvu_ha
Chào fire_89, cho anh góp ý thêm nhé.

Câu hỏi số 1: việc chứng minh tài chánh cho hồ sơ xin visa du học, khi nộp hồ sơ, em cần đảm bảo rằng có người thân bảo lãnh tài chính cho em (vd cha, mẹ, anh chị ruột, cô chú bác ruột). Người bảo lãnh này bắt buộc phải có tài sản và thu nhập hàng tháng ổn định theo mức yêu cầu của lãnh sự quán Úc. Tổng số tiền cần thiết cho việc xin visa du học tương đương với học phí học tiếng Anh, học phí học kỳ đầu tiên của khóa học chính và một năm chi phí ăn ở. Em cần lưu ý rằng, gần như 100% trường hợp chứng minh tài chánh bằng tiền gửi ngân hàng khi nộp hồ sơ ở Việt Nam đều bị lãnh sự quán Úc từ chối. Do đó, em nên yêu cầu agent tư vấn thật kỹ cách chứng minh tài chánh này nhé.

Câu hỏi 2: anh có nhiều bạn bè ở Sydney cũng học ở UTS (University of Technology), đại học Sydney và UNSW. Trường nào cũng tốt hết (nghe đồn thôi chứ chưa được học ở đó).

Chúc em thành công.

More
8 năm 3 tháng trước #856 bởi fire_89
nghe a huyvu_ha noí mà em lo wa . dù sao cũng cảm ơn các anh

Thời gian tải trang: 0.094 giây