× Úc Châu

học luật tại úc

More
8 năm 4 tháng trước #825 bởi apple
chào các anh chị . em đang học năm 3 về luật ở vn .Năm sau là em ra trường . em muốn học cao học luật ở úc nhưng chưa biết nên chọn trường nào
anh chị có thể tư vấn thêm cho em về trường và học luật được không ạ [ em có nên học cao học không hay chỉ cần học 1 khóa ngắn hạn để nâng cao hay gì khác]
cảm ơn các anh chị nhìu !! :-D

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 4 tháng trước #830 bởi ngoctrang_n
nếu tiếng anh của bạn "như tiếng mẹ đẽ của tây" thì còn gì mà chần chừ gì nữa,,, nhanh chân đến Úc nhé ! ka ka ka ,,,,,

More
8 năm 4 tháng trước #834 bởi balua
Không biết gốc gác của bạn ở VN như thế nào, Luật là 01 lĩnh vực rất khó, cho dù tiếng việt là tiếng mẹ đẻ nhưng khi vận dụng còn khó khăn huống hồ chi tiếng Anh, Úc là nước tư bản, rất tự do và dân chủ . . .Tôi và 5 người bạn của tôi đang định cư tại Úc đều đã tốt nghiệp ĐH Luật ở VN, nhưng bây giờ đều làm việc ở các lĩnh vực khác, Vì Luật VN chẳng giống ai (xin lỗi).
Vì vậy tôi khuyên bạn hãy quên đi, trừ trường hợp bạn là con của một các bộ cấp cao nào đó của VN thì miễn bàn.

More
8 năm 4 tháng trước #835 bởi PhiLong
Luật tại Úc chuyên về rất nhiều ngành, thí dụ:

1. luật buôn bán cá nhân - làm giấy tờ bán/mua nhà cửa v.v.
2. luật về buôn bán thương mại - làm giấy tờ buôn bán những công ty lớn.
3. luật di trú - làm giấy tờ cũng có thể ra trước tòa.
4. luật dân sự - cơ hội ra tòa ít hơn là hình sự
5. luât hình sự - ra trước tòa là cái chắc.

Theo cá nhân PL, làm gì liên quan tới "luật" thì đều phải biết Anh ngữ cho giỏi, nhất là khi ra trước tòa tranh cãi mà vốn Anh ngữ không đủ hay nói giọng tiếng Anh giống tiếng Việt thì thua rồi! Trong trường hợp thích về luật mà vốn Anh ngữ chưa đủ thì nên học về các lãnh vực có "ít" cơ hội phải ra tranh cãi trước tòa. PL từng biết một LS làm giấy tờ mua bán nhà rất là OK nhưng khi ra trước tòa, thì ông quan tòa khuyên hãy về học thêm Anh ngữ.

More
8 năm 4 tháng trước #836 bởi apple
cảm ơn mọi người nhìu nhìu . mình muốn học về thương mại quốc tế . dĩ nhiên mình không làm luật sư . mình chỉ làm về các thủ tục pháp lý , không liên quan đến tranh tụng nhiều ^^
còn một số luật khác thì không thể áp dụng ở vn được
mong mọi người chỉ giáo thêm
em nó đa tạ ^^

More
8 năm 4 tháng trước #838 bởi huyvu_ha
chào apple, nếu em muốn học thêm về luật sau khi tốt nghiệp đại học, nhớ chuẩn bị trước tiếng Anh thật tốt nghen, ngành luật ở Úc đòi hỏi điểm IELTS ít nhất là 7.0 đó. Kế đến, em muốn học ở thành phố hay bang nào của úc? Nơi nào cũng có đại học tốt hết. Quan trọng nhất vẫn là phải thật giỏi tiếng Anh.

Thời gian tải trang: 0.149 giây