× Úc Châu

Mời em gái và cháu sang thăm thân

More
8 năm 6 tháng trước #771 bởi aachen
Tôi năm nay 65 tuổi ,là thường trú nhân chưa có quốc tịch nay muốn mời em gái tôi nay đã 58 tuổi và con của em tôi cháu 27 tuổi . Tôi không lo về phần em gái nhưng còn đứa cháu liệu tuổi đó có sang thăm thân được không nhỉ ? Tại tôi thấy mấy người hàng xóm cũng mời được cháu của họ .Còn về phần tài chính cháu tôi cũng có tiền trong ngân hang tầm 200-300 triệu .Mong các cô các cậu có kinh nghiệm chia sẻ giúp tôi . Cảm ơn .

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 6 tháng trước #772 bởi aachen
không ai hướng dẫn giúp tôi àh

More
8 năm 6 tháng trước #773 bởi PhiLong
Chào chú aachen,

Theo cháu nếu chú có lý dobằng chứng cụ thể vì sao chú mời em và cháu qua đây thì chú đâu có gì phải lo.

More
8 năm 6 tháng trước #778 bởi aachen
cảm ơn anh philong tại tôi còn lo vì tuổi của cháu tôi còn trẻ nên dễ bị bác đơn mà . Tôi tính mời hai mẹ con nó sang 3 tháng thôi . Để biết nước Úc thế nào mà . Cảm ơn chú nhiều .

More
8 năm 5 tháng trước #801 bởi TaQuangHuy
Thank you anh philong trả lời nha.

Cô aachen,

Nếu cô muốn mời 2 người một lúc và nộp đơn tại Úc thì cô phải cẩn thận đó nhe.

Nếu cô nộp hồ sơ tại Úc bảo lãnh em gái cô và chồng em gái đi một lượt thì được chứ em gái đi với con của em gái là không được.

Có 2 cách để làm nếu cô muốn 2 người đi một lượt:

1. Tìm một người khác bảo lãnh cho cháu cô. ví dụ như là anh, chị em của cô bên Úc đứng ra bảo lãnh cho người cháu và cô bảo lãnh cho em gái. Đây chỉ áp dụng nếu cô nộp hồ sơ tại Úc;

2. Nộp hồ sơ tại Việt Nam mời cả 2 người qua một lượt.

Quang Huy chúc cô may mắn,

Tạ Quang Huy

www.ditru.com.au

More
8 năm 5 tháng trước #808 bởi aachen
Cảm ơn anh Huy . Thật ra tôi cũng không có tiền để bảo lãnh em gái và cháu tôi sang được mà chỉ gửi giấy mời cho mẹ con nó sang thôi . Tôi quê ở Bình Dương mà . Tôi đã gửi giấy mời rồi .Em gái tôi ở việt nam nhận được giấy mời . Lên IOM tại Sài Gòn họ kêu cả hai mẹ con làm cùng 1 hồ sơ . Không biết được không tại tôi mới về chơi tết vừa rồi nên biết lấy lý do gì để hai mẹ con nó sang nữa . Nếu kêu thăm thân thì tết rồi mới về sợ không được . Không biết lấy lý do gì để mẹ con nó sang nữa . Bạn nào có kinh nghiệm giúp tôi để tôi bảo em gái tôi với . Xin chân thành cảm ơn .

Thời gian tải trang: 0.171 giây