× Úc Châu

'Anh Quang Huy oi, xin hay tu van giup evoiiiiiiiiiiii.'

More
8 năm 5 tháng trước #731 bởi giangmyvietnam

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 5 tháng trước #762 bởi giangmyvietnam
sao ko có ai trả lời giúp e hết vậy, hu hu e cần các bạn và các anh chị trả lời giúp e câu hỏi này, làm ơn đi.

More
8 năm 5 tháng trước #764 bởi TaQuangHuy
hào Giangmy,

Sorry nhé bởi mình mới đi Việt Nam về.

Trường hợp của bạn như mình thấy bạn còn thiếu một thủ tục là nếu bạn tới Úc theo diện fiance (subclass 300) thì trong vòng 9 tháng bạn phải đăng ký kết hôn và nộp hồ sơ theo diện vợ/chồng (subclass 820). Thời gian thường trú sẽ được tính là 2 năm kể từ ngày bạn nộp hồ sơ 820.

Bạn nên tập trung vào tư cách pháp nhân của mình rồi tiếp tục việc tranh chấp tài sản nhé. Hiện nay tình trạng di trú của bạn cũng chưa biết nữa. Xin bạn vui lòng trả lời câu hỏi trên để Quang Huy có thể tư vấn cho bạn......

Tạ Quang Huy

More
8 năm 2 tháng trước #888 bởi tienlgvn
Chao Anh
Em ten Tien o viet nam , em dang lam ho so di dan theo dien tay nghe co bao lanh cua nguoi than , do la " Class UZ Subclass 496 Skilled — Designated Area-sponsored (Provisional) " , gui len office ngay 29th August 2007 , da dong tien bao lanh va thue roi nhung tu do cho den nay bat am vo tinh khong thay ho tra loi gi , hoi luat su thi ong ay noi phai cho , Em thay tren mang co noi la di dan di uc bi delay phai khong anh ? Em lam theo nghe duoc si gioi thieu thuoc ( rep ) . Xin cho em hoi la ho so cua em nhu vay la sao ? co duoc chap nhan khong va khi nao ? em muon biet hien nay co xet nhung ho so di dan khong vi o day em cho ma khong biet den bao gio thi rat kho cho em . Xin cam on anh . Mong anh tra loi som cho em nha .

More
8 năm 1 tháng trước #903 bởi TaQuangHuy
Chào bạn,

Mình nghĩ bạn nên hỏi luật sư của bạn số hồ sơ và điện trực tiếp cho Bộ Di Trú kiểm tra xem số hồ sơ đó có đúng và đã quyết định chưa.

Quang Huy thấy chuyện này lạ lắm. Bạn có thể đang bị lừa....

Bạn có thể liên lạc cho minh trong lúc mình đang ở Việt Nam qua số 0933 888 848.

Tạ Quang Huy
www.luatditru.com.vn

More
8 năm 1 tháng trước #908 bởi anlongchau
Anh Quang Huy ơi,em vào diễn đàn này từ lâu lắm rối,đọc các bài viết của anh,lại vào trang Web mà anh và các đồng nghiệp đang làm di trú,thực sự em thấy rất bổ ích,vì anh là một luật sư ,nên hiểu và giúp đỡ mọi người khi họ có nhiều câu hỏi thắc mắc,nhất là vấn đề di trú...
Nhưng anh ơi,em không hiểu sao,có nhiều người ở VN,họ nói rằng họ chả cần qua agent hay đại diện di trú gì cả,tự họ làm hồ sơ,cũng chả hề có 1 tấm hình lễ đính hôn,cũng không được cha mẹ đồng ý,rồi vị hôn phu của họ thì ở VN không cần về Úc cả gần 1 năm,nên nhờ người ở Úc bảo lãnh AOS,thế mà lại được MIỄN PHỎNG VẤN!!!!và có người thì sau 2 phút phỏng vấn là có visa liền,lại có người chồng thất nghiệp nên nhờ người khác bảo lãnh AOS và chỉ 1 ngày là có kết quả từ bộ di trú,rồi lại có người tự làm hồ sơ mà không hề có hình ảnh,chỉ có vài cái thư duy nhất,ấy thế mà cũng được miễn phỏng vấn và được cấp visa liền....
EM thì mừng cho các bạn ấy lắm,chỉ trách số em hẩm hiu thôi,bằng chứng quá trời ,vợ chồng là thật mà rớt vẫn hoàn rớt..Có khi nào LSQ và DDSQ ăn tiền kg????hihi
Hay có ai đó làm trong LSQ mà giống bà Vũ Mộc Anh của VN làm tại ĐSQ VN tại Nam PHi?ăn tiền rồi cho đi dễ dàng????hihi
và nếu đúng như mấy người đó nói thì agent và luật sư như các anh thất nghiệp hết sao?Vì bây giờ ai làm hồ sơ cũng được visa hết,thế thì lấy đâu ra người rớt cho luật sư sống nhỉ?

Thời gian tải trang: 0.123 giây