× Úc Châu

'hỏi về du học,help me,pls!!!'

More
8 năm 6 tháng trước #720 bởi mangtay2009
em chào các anh chị ạ,e có ý định sang úc du học nên có nhìeu điều băn khoăn mong các anh chị giải đáp giúp.e đang cân nhắc giữa 2 ngành học là dental technician và secretary (e muốn làm nhân viên văn phòng,dạng back office) .Thật sự e rất muốn sau khi học xin PR ở lại ,e có đọc trong SOL và MODL thấy 2 ngành này điểm rất cao chứ chưa có khái niệm gì về ngành nào,đặc biệt là dental.:-?

Hai là e dự định sẽ học tại southbank ,TAFE sau đo liên thông đại học,chị họ e bảo qua ở với chị ấy cho vui ở Tanawha,tourist Dr,QDL 4556,gàn sunshine plaza.chị lấy tiền thuê phòng là 500/ 1tháng,chỗ này có gần trường học của e không ạ?nghe bạn e nói rất xa,đi bus mất gần 2 tiếng rưỡi (vậy đi về là gần 5 tiếng),e rất hoang mang!:cry:

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 6 tháng trước #723 bởi PhiLong
Chào bạn,

Nếu bạn chưa thích theo ngành nào thì mình thấy nghề dental technical(tt) được hơn là secretary(s), vì làm tt có thể tự mình làm chủ hay đi làm cho người ta còn nghề s thì thường phụ thuộc và người khác.

Bạn học ở Southbank tafe thì không nên ở Tanawha, nếu muốn ở Tanawha thì nên tìm trường gần đó. Bạn cũng biết là từ Tanawha tới Southbank rất xa, 1 ngày mất khoảng 5 tiếng cho đi và về, vậy một tuần bạn sẽ mất 25 tiếng. Đi xa tốn tiền xe, mất thời giờ và ngồi trên xe mấy tiếng cũng mệt lắm.

Bạn coi lộ trình từ Tanawha tới Southbank theo đường xe - 94km khoảng 1 tiếng 43 phút:

<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src=" maps.google.com.au/maps?f=d&source=s...591&output=embed "></iframe><br /><small><a href=" maps.google.com.au/maps?f=d&source=e...p;spn=0.7705,0.07591 " style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>

More
8 năm 6 tháng trước #725 bởi mangtay2009
cám ơn anh philong nhiều lắm.
Bạn em nói vào TAFE học diploma để tiết kiệm chi phí rùi ra trường dễ xin việc và xin PR nữa,học xong thích thì liên thông đại học cũng đc ?Em có thể học anh văn ở Sunshine Coast Institute of TAFE được không ạ?vì em đọc trên báo thấy :”hệ thống TAFE ở Úc được chính phủ cấp ngân sách và quản lý rất tốt nên đều đồng nhất về chất lượng và được các ĐH công nhận bằng cấp khi xin chuyển tiếp lên ĐH nên có thể học ở trường nào cũng được.”vì mẹ cứ nhất khóat bảo qua ở với chị thời gian đầu đã.Em tính học av ở đó cỡ 20 tuần,sau đó mới chuyển về brisbane cho mẹ đỡ lo.(lần đầu xa nhà nên khổ thế)

More
6 năm 4 tháng trước #1230 bởi haitrang6592

Thời gian tải trang: 0.142 giây