× Úc Châu

Gần nhập học chưa có visa

More
8 năm 6 tháng trước #691 bởi quyens
Mình đăng kí khóa học nghề làm bánh tại úc vào ngày 11/5/09,giấy tờ của mình đã hoàn tất nộp vào lãnh sự quán úc ở việt nam rồi nhưng còn mấy ngày nữa là mình nhập học mà mình chưa lấy được visa,cho mình hỏi trường hợp như minh lãnh sự quán úc sẽ giải quyết ra sao ? và có vấn đề gì trục trặc không ?

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 6 tháng trước #694 bởi PhiLong
Bạn hãy liên lạc với lãnh sự quán của Úc tại VN và nêu rõ ngày tụ trường và cho họ biết là bạn chưa có visa. Vậy mới có cơ hội biết là lý do gì bạn chưa có visa.

More
8 năm 6 tháng trước #701 bởi quyens
Cám ơn anh phi long đã giúp quyen trả lời câu hỏi nhé,cho mình hỏi thêm một chút,thường thì có những lý do gì để lãnh sự quán úc bác bỏ hồ sơ của du học sinh ? và không đồng ý cấp vi sa cho họ ? Lãnh sự đã gọi phỏng vấn mình rồi,nhưng họ vẫn chưa cấp vi sa cho mình,mình trả lời hoàn toàn là sự thật và khả năng tài chính cũng là thật.

More
8 năm 6 tháng trước #706 bởi PhiLong
Bạn hỏi lý do thì mình cũng đoán mò thôi nhé, sau đây là những lý do PL đoán tại sao bạn chưa có visa:

1. Bộ di trú chưa xét tới hồ sơ bạn.
2. Có thể bạn thiếu giấy tờ gì chăng?
3. Bạn thi Anh ngữ ra sao?
4. Bô di trú không tin tưởng bạn qua đây để du học mà là để di làm.
5. Nếu chứng minh tài chánh bạn ok, thì miễn phần này.

More
8 năm 6 tháng trước #715 bởi quyens
Cám ơn phi long đã trả lời giúp quyên.thật lòng mình muốn chia sẻ điều này với các bạn,mình cảm thấy rất buồn và thất vọng khi mình vẫn chưa có vi sa.bạn biết không mình đã rất háo hức cho việc học sắp tới ở úc,ngày nào mình cũng tìm hiểu xem khí hậu ở úc như thế nào và người việt ở úc sống ra sao? sự chờ đợi làm mình mệt mỏi và thất vọng,hình như người ta không tin mình đi học,người ta sợ mình ở lai nước của họ,vì có quá nhiều trường hợp như thế nên họ không tin mình là đúng,ngày nào mình cũng chờ mãi nhưng chẳng thấy gì hết,vậy là mình đã trễ học.mình thấy mình tội nghiệp quá chừng,họ cứ bảo mình đợi đi,đợi cho tới lúc mình kiệt sức rồi tự nói với họ rằng mình không đi nữa,đó là điều mà lãnh sự muốn khi không muốn nhận du học sinh vao nước mình chăng ?mình nhớ là mình đi học và đóng tiền,chính vì điều ấy làm mình cảm thấy không vui.
mình gửi lời cảm ơn đến các bạn đã đọc bài này,cho mình xin vài lời khuyên bạn nhé.

More
8 năm 6 tháng trước #717 bởi PhiLong

...hình như người ta không tin mình đi học.

Sao bạn biết chắc là người ta không tin bạn? Bạn hãy đt với lãnh sự và nói là đã đóng tiền đi học bên Úc rồi, nếu cần bạn hãy gửi biên lai tới.

Thời gian tải trang: 0.120 giây