× Úc Châu

Brisbane hay Perth???

More
8 năm 7 tháng trước #658 bởi zandyz
chào các a các chị trên UCCHAU. chả là thang 7 tới e sẽ đi học bên UC, hiện tại e đã nộp đơn học Bachelor ở 2 trường: Curtin Uni(Perth) va QUT (Brisbane). E có mấy câu hỏi, mong các a chị đi trước cho e lời khuyên với.
1. Sắp tới là làm visa, nhưng e ko bít nên chọn trường nào và ở bang nào là tốt nhất?
2. Với e thì e thít nơi nào ít người Viet thôi? phong cảnh ở đau đẹp các a nhỉ?...
3. Dạo này suy thoái kinh tế, mà nhà e cũng tốn cho e đi học lắm, nên e wa bên đó mong kiếm dc việc làm part time, do ở đây e có học và có dc bằng Diploma in Computing rồi. E ko bít chổ nào kiếm việc part time dễ dàng? Với tấm bằng đó liệu e wa bên đó có kiếm dc việc làm theo ngành nghề của mình ko nhỉ, hihi (e nghĩ chắc ko dc đau ha)...Nội xin dc việc part time là hên lắm roài...
4. Các a chị support cho e với, e nên chuẩn bị gì khi đi vậy?
Thanks các a chị nhìu...

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 7 tháng trước #660 bởi PhiLong
Tại Úc bang đông người Việt nhất là

1. NSW - Sydney >> Cabramatta, Bankstown...v.v
2. VIC - Melbourne >> Footscray, Richmond, Springvale..v.v
3. QLD - Brisbane >> Inala, Durack, Westend..v.v

Ở Perth thì số lượng người Việt rất ít so với 3 tiểu bang kể trên, tuy nhiên ở Brisbane cũng có vùng không có bóng người Việt...nếu bạn 'thít'.

More
8 năm 7 tháng trước #664 bởi zandyz
hihi...
cảm ơn an Phi Long nhìu. dzi thi chac e chon Perth wa, tại vì hwa mới nhận dc cái offer letter của trường curtin. Bi dzo thì lo mấy jien còn lại đây...hey...

More
8 năm 7 tháng trước #665 bởi PhiLong
Chúc mừng bạn đã được nhận vào Curtin Uni. Có vài đề bạn không đề cập tới nhưng mình cũng xin nêu ra là:

1. Bạn coi lại giá vé máy bay từ VN - Perth là bao nhiêu, vì khi bạn qua Perth học thì cơ hội về thăm thân nhân ở VN cũng có. Nếu giá vé từ VN - Perth mắc hơn nhiều so với VN - Brisbane thì phải coi lại. Từ Perth bay qua Brisbane mất khoảng 4-5tiếng.

2. Bạn có thân nhân người quen ở Perth hay Brisbane không?

3. Thời tiết bạn thích thế nào? Thời tiết Brisbane thì rất hợp với người Việt. Phong cảnh thì mình nghĩ chỗ nào cũng có cảnh đẹp, tuy nhiên Queensland là nơi du lịch rất nhiều khách du lịch tới Goldcoast chơi và Brisbane thì chỉ có 1tiếng lái xe là tới Goldcoast.

4. Bạn tham khảo bài viết này chưa? www.ucchau.net/modules/newbb/viewtopic.p...opic_id=1061&forum=4

More
8 năm 7 tháng trước #667 bởi zandyz
cảm ơn a PL nhìu
E đã coi lại vé máy bay của các hãng. e thấy Jestart là ok nhất, nhưng ngặt nỗi mẹ e ko cho đi hãng đó, mà bắt đi hãng Vietnamairline. Cái dzu giá vé này e sẽ coi lại sau. Hey...
E chẳng có ai thân bên đó cả a ah. wa đó e fai tự lực cánh sinh thoai. hehe...a ở bang nào dzị a, a wa đó lâu chưa.
thời tiết thế nào với e cũng ok hết a ơi.
hey, mong ngày wa đó wa

More
8 năm 7 tháng trước #669 bởi ngoctrang_n
uhm ,,.cho mình có vài điều nhé ! Mình ở Perth , ở đây người Việt mình đi về Vn và qua ngược lại thì hay đi hãng Singapore airlines . Hơi mắc chút đỉnh nhưng mua sự "an taòn về tâm lý" vậy cũng ok chứ ! Mình chưa nghe ai đi VN airline bay qua úc này hết ! he he he....

Thời gian tải trang: 0.116 giây