× Úc Châu

Người hơn 45t có đc qua Úc ko ?

More
8 năm 6 tháng trước #639 bởi kid2104
Mẹ mình sinh năm 1963, hiện là bác sỹ ở bệnh viện Từ Dũ. Ko biết có xin sang Úc làm việc được hay ko ? Obstetrician & Gynaecologist <== Úc đang cần
Ba 1962 thì đang làm ở Cty Điện Lực 2 Việt Nam ? Engineer - Electronics <== cũng đang cần
Tiếc là ông bà già hơn 45 rùi nên hok biết Úc chịu nhận vào cho làm ko đây :-S .
Mình thì đang học BBA ở trường DH Công Nghiệp nhưng là khoa quốc tế của NCU - US (NorthCentral University) ko biết trường hợp của mình có thể xin qua úc cả 3 đc ko ?
Giả sử ba và mẹ trình độ Anh Văn trung bình thì qua đó cần phải đi học thêm Anh Văn phải ko ?

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 6 tháng trước #643 bởi tranhtai
Trong khi chờ đợi các chuyên gia trong này trả lời , bạn có thể vô phần pháp luật của báo Dân Việt để tham khảo thêm , LS Trần Hửu Trung đả có trả lời rất nhiều câu hỏi về di dân diện tay nghề.

www.danviet.com.au

Sorry hình như trên 45 tuổi thì không được.

More
8 năm 6 tháng trước #645 bởi baocong
hi tranhtai,

Bạn có biết lý do tại sao trên 45t không di dân tay nghề được?

More
8 năm 6 tháng trước #646 bởi kid2104
HEHE THÌ LÀM CÓ VÀI NĂM LÀ VỀ HƯU, MẮC CÔNG CHÍNH PHỦ ÚC PHẢI NUÔI NGƯỜI GIÀ NỮA CHỨ SAO, ĐỘ TUỔI GIÀ QUÁ THÌ ĐA SỐ HỌ HƯỞNG PHÚC LỢI XÃ HỘI NHIỀU HƠN LÀ KIẾM TIỀN & TẠO RA NHỮNG CƠ HỘI CUNG CẤP VIỆC LÀM, ĐÓNG THUẾ CHO NHÀ NƯỚC . NHƯNG HỌ VẪN CÓ THỂ BÁN QUÁN ĂN ? HAY KINH DOANH NHỎ LẺ GÌ ĐÓ RIÊNG ĐƯỢC CHỨ NHỈ ? VẬY TẠI SAO LẠI CẤM TRÊN 45 =.=

More
8 năm 6 tháng trước #647 bởi TaQuangHuy
Đơn giản là bởi tuổi đó cũng chuẩn bị vào thời 'hết hạn sử dụng'

More
8 năm 6 tháng trước #653 bởi baocong
Tuổi hưu ở Úc là 60 cho đàn bà còn 65 cho đàn ông, như vậy dù gì cũng còn cầy được 15-20năm nữa.

Thời gian tải trang: 0.121 giây