× Úc Châu

Người có visa thường trú tại Úc được phép về VN kết hôn?

More
8 năm 7 tháng trước #631 bởi le_yen_thi
Tôi hiện sống ở Việt Nam. Bạn trai tôi vừa được cha dượng bảo lãnh sang Úc định cư vào tháng 2/2009. Hiện chúng tôi có dự định cuối năm 2009 hoặc đầu năm 2010 sẽ kết hôn.
Xin hỏi trong thời gian này, bạn tôi chưa được công nhận là thường trú nhân thì có được phép về nước kết hôn hay không? Mong các bạn giải đáp giúp. Cám ơn nhiều.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 7 tháng trước #632 bởi TheSharemarket
Chào chị,nếu như bạn trai chị chưa là thường trú nhân thì không thể bảo lãnh chị được.

More
8 năm 7 tháng trước #633 bởi le_yen_thi

TheSharemarket viết:
Chào chị,nếu như bạn trai chị chưa là thường trú nhân thì không thể bảo lãnh chị được.

Trường hợp chúng tôi chỉ làm thủ tục kết hôn và tổ chức đám cưới thôi, chưa tính đến việc bảo lãnh vì tôi vẫn cần thêm thời gian vài năm ở lại VN để giải quyết 1 số việc, khi nào anh ấy đủ điều kiện bảo lãnh thì sẽ làm thủ tục sau. Tôi muốn hỏi nếu bạn trai tôi về VN cưới trong khi chưa có thẻ thường trú nhân thì có ảnh hưởng gì không, có được cho phép hay không, và nếu sau này làm thủ tục bảo lãnh thì có cản trở gì không?
Xin cám ơn.

More
8 năm 7 tháng trước #634 bởi TheSharemarket
Dạ được chứ chị. Tuy nhiên,như TSM đã trả lời "hơi xa" vấn đề hôm trước,thì hội đủ điều kiện để bảo lãnh chị,anh cần trước nhất là phải trở thành một thường trú nhân đã.Nếu như vừa rồi chị có nói vài năm chờ đợi thì cũng được,vậy việc kết hôn và lập hôn thú (nếu có) trước sẽ có lợi sau này ở diện vợ chồng đó. Chúc chị vui.

More
8 năm 7 tháng trước #651 bởi TaQuangHuy
Re: Người có visa thường trú tại Úc được phép về VN kết hôn?

chào bạn,

đây quả là một vấn đề phức tạp.

Xin bạn vui lòng fax copy hộ chiếu và trang visa của bạn tới văn phòng Quang Huy nhé.

Mình muốn biết bạn là diện dependent child hoặc loại visa nào khác nhé.

Số fax của Quang Huy là (03) 9574 2788

Thời gian tải trang: 0.115 giây