× Úc Châu

Mua nhà ở Úc

More
8 năm 9 tháng trước #568 bởi Sally
Chào các anh chị,

Cho em hỏi mấy câu hỏi sau ạ

1. Điều kiện để được đứng tên mua nhà cửa ở Úc?
Em gái em mới sang Úc du học ở Melbourne. Mẹ em muốn mua nhà ở đó có được không?

2.Trong trường hợp mẹ em xin định cư theo State/territory sponsored investor, thì Victoria có bảo lãnh cho diện này không và mẹ em có thể mua nhà, sống cùng em gái em ở Melbourne không?
Tài liệu em đọc có ghi là những người đi theo không được sang Úc trước người đứng đơn. Vậy em gái em đã sang Úc học rồi thì phải làm sao ạ?

3.Hold visa State/territory sponsored investor thì bao lâu sẽ được xin PR, điều kiện thế nào ạ? Khi nào thì được phép bảo lãnh cho người thân khác sang Úc (du lịch, định cư...)

Em xin chân thành cảm ơn.

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 9 tháng trước #570 bởi TheSharemarket
Chào chị,trong khi chờ đợi các chuyên gia cố vấn trả lời,mình cũng xin phép chia sẻ với chị nhé?

Trước hết,về "điều kiện để được đứng tên mua nhà cửa ở Úc",thì xin chị cho biết chị muốn nói về vấn đề đầu tư hay "để ở",vì Chính phủ Úc( và từng tiểu bang)có các điều khoản riêng cho mỗi trường hợp.

Thứ hai,để được cấp chiếu khán theo diện State/Territory Sponsor Investor thì người đứng đơn xin phải đáp ứng một hoặc nhiều các điều kiện sau:

* have an overall successful record of business or investment activities
* have significant net assets
* are willing to invest funds in a designated investment in Australia for four years
* have a genuine commitment to maintain business and investment activity in Australia.
* hold an Investor (provisional) visa
* are sponsored by a state/territory authority.

Vài dòng chia sẻ cùng chị và mong rằng giải đáp được ít nhiều thắc mắc. Chúc chị vui.

More
8 năm 9 tháng trước #574 bởi PhiLong
PL nghĩ du học sinh có thể mua nhà được, đâu có phải khó khăn gì!

More
8 năm 8 tháng trước #579 bởi Sally
Cảm ơn anh chị đã chia sẻ với em.
Em đã tìm hiểu kỹ luật rồi nhưng vẫn còn mấy câu hỏi đó.

Mong nhận được câu trả lời cụ thể của các chuyên gia. Xin chân thành cảm ơn ạ.

More
8 năm 8 tháng trước #586 bởi PhiLong
Chờ chuyên gia anh TaQuangHuy thôi, mình nghĩ chắc anh bận chuyện đi oversea rồi.

More
8 năm 8 tháng trước #587 bởi Sally
Em có hỏi một số chuyên gia khác và được trả lời là: nếu đi theo diện Investor có bảo lãnh của Victoria thì vẫn đc sống ở Melbourne.
Vậy Sally chờ anh Quang Huy confirm lại.
Em cảm ơn.

Thời gian tải trang: 0.112 giây