× Úc Châu

anh Phi Long giup em voi!!!

More
8 năm 11 tháng trước #503 bởi minhvumap
Nếu ko có gì thay đổi thì cuối tháng 1 em sẽ bay qua brisbane để học. Em đang rất lo lắng về chỗ ở nếu được anh có thể hướng dẫn giúp em ko ạh. Chúc anh một năm mới vui vẻ và tran đầy hạnh phúc !!!

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 11 tháng trước #504 bởi PhiLong
Có thể cho biết bạn qua Brisbane học ở trường nào? Giá mướn phòng cho một tuần khoảng $60-80, có chỗ thuận tiện như có Internet, gần phương tiện di chuyển công cộng thì $100-120.

More
8 năm 11 tháng trước #505 bởi minhvumap
Dạ cảm ơn anh đã hồi âm cho em biết. Em học tại trường southbank anh ah! Anh có thể cho em hỏi công việc làm thêm bên đấy có dễ xin ko ah ?? tiếng anh của em hơi kém nên chắc chỉ xin làm việc cho cộng đồng người Việt thôi. Nếu được anh có thể cho em SDT liên lạc khi nào qua đó em sẽ liên lạc với anh nha. Cảm ơn anh Phi Long nhiều.

More
8 năm 11 tháng trước #507 bởi huyvu_ha
Xin góp vài ý kiến với bạn minhvumap nhé. Tìm nhà ở brisbane không khó đâu, điều quan trọng là bạn cần tính ra chi phí thuê nhà trong khả năng của bạn. Tiền thuê nhà bên này thường tính theo mỗi tuần. Nếu bạn muốn ở gần trường học ở southbank, chi phí sẽ không dưới AUD120/tuần và tùy theo điều kiện phòng ở. Nếu ở xa hơn như khu cộng đồng người việt, bạn sẽ tìm được phòng có giá dưới 100/tuần nhưng đa số là không có internet, và bạn sẽ phải đi xe bus hết khoảng 30-45p mới tới trường. Trước mắt, nếu không có người thân bên này, bạn nên đăng ký ở homestay vài tuần đầu tiên để bảo đảm chỗ ở khi mới qua bạn nhé.

More
8 năm 11 tháng trước #508 bởi huyvu_ha
à, xin bổ sung thêm là bạn có thể đăng ký ở homestay qua dịch vụ của trường bạn học, bạn có thể đăng ký trực tiếp qua trường hoặc yêu cầu agent du học của bạn làm thay. Chúc bạn học tốt nhé.

More
8 năm 11 tháng trước #509 bởi minhvumap
Cảm ơn thông tin của bạn huyvu_ha rất nhiều. Bạn có thể cho mình hỏi ở homestay thì có mắc ko vậy ??? nếu được bạn có thể cho mình yahoo của bạn để mình có thể hỏi thêm một số thông tin cho rõ ràng đ.c ko ah ??? Cảm ơn bạn nhiều !!!

Thời gian tải trang: 0.159 giây