× Úc Châu

'Bảo lãnh theo 116, gặp trục trặc về sức khỏe'

More
8 năm 11 tháng trước #486 bởi so_luu_huong
Cho em hỏi ông nội em bão lãnh gia đình theo diện 116.ba em là đương đơn chính.nhà em phỏng vấn đậu,khám sức khỏe ở sos thì họ bảo là bình thường,nhưng khi hồ sơ chuyển về sysney thì họ bảo mẹ em phải chụp hình phổi thẳng và nghiêng để kiểm tra kỹ hơn,còn em và ba thì ko phải chụp lại.nếu sức khỏe của mẹ em có vấn đề thì em và ba có được cấp visa ko?hay là cả 3 người đều ko được cấp?

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
8 năm 9 tháng trước #498 bởi TaQuangHuy
Chào bạn,

Diện 116 là loại Carer Visa (Chăm Sóc). Thông thường là xin định cư bởi thân nhân trực hệ của mình tại Úc cần sự chăm sóc bởi tại Úc không có ai chăm sóc được.

Về sức khỏe của đương đơn hoặc người phụ thuộc là tất cả phải đủ điều kiện. Nếu mẹ của bạn có vấn đề với sức khỏe, vậy thì sức khỏe đó là vấn đề gì? Có ảnh hưởng gì tới úc không? Có điều trị được không? Xin bạn cho biết thêm chi tiết nhé.

Tạ Quang Huy
www.ditru.com.au

More
8 năm 9 tháng trước #516 bởi so_luu_huong
cảm ơn anh quang huy. gia đình em đã nhận được visa rồi. visa subclass 116.visa này có giá trị 5 năm.anh cho em hỏi:
_visa này có phải là visa định cư vĩnh viễn ở úc ko?vì em được biết là diện này sẽ cấp visa thường trú vĩnh viễn nhưng sao visa của gia đình em lại có thời hạn là 5 năm?
_5 năm sau visa hết hạn thì nhà em có thể ở lại úc được ko hay là còn tùy vào sức khỏe của ông nội em?nếu ông nội em không cần người chăm sóc nữa thì cả nhà em sẽ phải về vn phải ko?
_trong vòng 5 năm nhà em muốn vào quốc tịch úc có đựoc ko?đối với visa loại này thì khi nhập quốc tịch cần thỏa những điều kiện nào?

More
8 năm 8 tháng trước #539 bởi TaQuangHuy
Chào bạn,

Visa 116 là loại visa thường trú. Loại visa này cũng giống như các loại visa thường trú khác có giá trị là 5 năm.

Sau khi 5 năm thì bạn cũng vẫn là loại visa thường trú nhưng sẽ không phải còn là 116 nữa mà còn được gọi là RRV (Resident Return Visa).

Quang Huy có biết rất nhiều người Việt Nam hiện sinh sống tại Úc vẫn muốn có quốc tịch Việt Nam cho nên họ không muốn nhập quốc tịch.

Bạn cứ yên tâm đi, có visa thường trú là O.K rồi.

Tạ Quang Huy
Đại Diện Di Trú 0212473
www.ditru.com.au

More
8 năm 2 tháng trước #884 bởi so_luu_huong
cám ơn anh Quang huy.
anh có thể vui lòng cho em biết là :trong luật quốc tịch
có những trường hợp được miễn thời gian chờ đợi sau khi vào thường trú để thi quốc tịch là những trường hợp nào vậy?
em xin chân thành cám ơn anh

More
8 năm 2 tháng trước #904 bởi TaQuangHuy
Chào bạn,

Quang Huy sẽ trả lời trực tiếp vào trường hợp của bạn nhé.

Nếu bạn qua Úc theo diện 116 thì thời gian tính được xin quốc tịch là 4 năm kể từ ngày nhập cảnh.

Ví dụ như sau:

1/9/09 - nhập cảnh
1/9/2013 - có quyền xin quốc tich

Nếu có xuất cảnh ví dụ như về Việt Nam thì đừng đi quá 3 tháng trong thời gian 1/9/2012 và 1/9/2013.

Không có khoản nào miễn chờ đợi cả.

Tạ Quang Huy
www.luatditru.com.vn

Thời gian tải trang: 0.186 giây