× Úc Châu

Chồng bảo lãnh em nhưng không có việc làm

More
9 năm 4 ngày trước #428 bởi babygirl
Em hien dang o VietNam, em da co chong la nguoi Viet Nam nhung chong em da co quoc tich Uc va dang sinh song ben Uc, chung em cuoi nhau da hon 1 nam va hien em dang co baby, em vua sinh baby gan 2 thang, chong em da lam giay bao lanh 2 me con em, va em cung sap di phong van, nhung em cam thay rat lo lang vi chong em hien gio anh ay chua co cong viec lam on dinh va seeking job, cac anh chi va cac ban cho em hoi, lieu cong viec cua anh co anh huong gi den cuoc phong van khong?

Em rat lo lang vi da tung nghe nhieu cap vo chong thiet nhung khi phong van lai di khong duoc, em rat so, hien gio em nuoi con mot minh, em that su lo lang, em mong sao vo chong em som doan tu de chung em cung nhau cham soc baby.

Xin moi nguoi hay cho em mot loi khuyen de phan nao voi di su lo lang trong long em

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
9 năm 4 ngày trước #430 bởi PhiLong
Chào babygirl,

Chồng em không có việc làm không ảnh hưởng tới cuộc phỏng vấn nhiều đâu, cho nên em không cần phải lo. Cuộc phỏng vấn là để xem xét hai người có thật sự là vợ/chồng, người phỏng vấn sẽ đặt những câu hỏi liên quan tới em, chồng em và gia đình đôi bên, hai người quen nhau như thế nào..v.v

Do chồng em không có việc làm thì anh ta phải kiếm một người có khả năng bảo trợ em, người đó:

1. Phải là công dân Úc.
2. Có công ăn việc làm và tiền lương một năm khỏang trên $45,000 AUD.

Nói tóm lại em không có gì phải lo cho cuộc phỏng vấn, cần nhất là chồng em bên Úc kiếm ra người bảo trợ.

Chúc em sớm đòan tụ

More
9 năm 3 ngày trước #431 bởi babygirl
Cam on loi khuyen cua anh Phi Long.Vay la em yen tam duoc phan nao.
Anh Phi Long oi, neu anh biet thi cho em hoi them, khi phong van, nguoi phong van se phong van truc tiep em, con ho se phong van chong em bang cach nao?
Em cung lo mot dieu la neu mot cau hoi nho nhung 2 vo chong tra loi khong khop thi cung bat loi cho cuoc phong van, con ve chuyen vo chong that thi chinh baby cua chung em da chung minh duoc tinh cam cua chung em danh cho nhau roi.
Anh Phi Long oi, chong em thi rat ngheo, vi anh khong co viec lam nhu em da noi o topic truoc do, va anh ay noi voi em rang:"neu em khong dau phong van thi anh chi biet ngoi day ma khoc", em nghe chong noi vay ma thay cang thuong chong va cau noi do tao ap luc cho em rat nhieu, vi vay noi lo lang cang de nang trong em.
Neu duoc mot chuyen gia nao do tu van giong nhu la mot bac si tam li thi em cam thay nhe nhom hon nhieu.

More
9 năm 3 ngày trước #434 bởi LaoNgoanDong
Lão ghét nhất là đọc tiếng Việt không dấu!

More
9 năm 16 tiếng trước #440 bởi PhiLong
chào babygirl,

Bên Úc thì thường không có phỏng vấn chồng em, người phỏng vấn em sẽ dựa trên giấy tờ khai của 2 vợ chồng em. Trả lời cuộc phỏng vấn sao cho ăn khớp là cái lo của nhiều người, em hãy coi lại các giấy tờ trước đây nộp cho bộ di trú và những thư từ viết. Nhân tiện đây cũng xin lưu ý các bạn là nên làm một bản sao tất cả giấy tờ nộp cho bộ di trú để sau này có thể tham khảo, vì thời gian nộp giấy tờ tới lúc phỏng vấn cũng khá lâu.

More
8 năm 11 tháng trước #456 bởi babygirl
Chào anh Phi Long
Cảm ơn anh về những gì anh đã tư vấn giúp em, nếu có điều gì thắc mắc về luật di trú, em sẽ nhờ sự trợ giúp từ anh.
Chúc anh sức khỏe
Chào tạm biệt anh.

Thời gian tải trang: 0.115 giây