× Úc Châu

Thac mac thu tuc di dan

More
9 năm 5 tháng trước #308 bởi tahaminhtam
Mình đang ở Việt Nam đã làm ngành Điện được 3 năm. Bây giờ mình muốn hỏi các vấn đề sau:
1)Cần làm những thủ tục như thế nào để nộp đơn ở Việt Nam (bạn nhớ kèm theo chi phí nhé)
2)Chi phí để xin visa cho vợ đi kèm có khác nhau không khi mình qua Úc rồi bảo lãnh vợ sau
3)Với lại bây giờ mình chưa kết hôn, nếu mình kết hôn trước khi xin visa và sau đó thì cần những thủ tục như thế nào Xin trả lời giúp.Cám ơn

Vui lòng Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để tham gia cuộc hội thoại.

More
9 năm 5 tháng trước #309 bởi LaoNgoanDong
Lão chào bạn,<br /><br />Để được xét theo diện di dân tay nghề trước tiên bạn phải xem nghề bạn làm có trong danh sách hay không, danh sách những ngành nghề được phép di dân tên là Skilled Occupation List (SOL), bạn hãy vào trang web này www.immi.gov.au/allforms/pdf/1121i.pdf <br /><br />Văn bằng nghề của bạn phải qua một công ty đánh gia kiểm diệt thí dụ như là: www.vetassess.com.au/ <br /><br />Tất cả các giấy tờ đều phải phiên dịch qua Anh ngữ.<br /><br />Anh ngữ ít nhất là bằng g IELTS 5.0<br /><br />Bạn vào trang www.immi.gov.au/migration/skilled/index.htm để tìm hiểu thêm.

More
9 năm 5 tháng trước #310 bởi tuvanphapluat
Xin phép trả lời các câu hỏi của bạn:
1.
Skilled Migration cho phép người đứng đơn và vợ/chồng, con cái (dưới 18 tuổi) định cư Úc như một công dân thường trú.
Theo diện này, người nộp đơn có thể nộp theo diện độc lập hoặc diện bảo lãnh của người thân hoặc bảo lãnh của chính phủ địa phương tại Úc.

Thủ tục apply hồ sơ “General Skilled Migration”,

Dưới 45 tuổi khi nộp hồ sơ.
Trình độ tiếng anh tối thiểu 5.0 IELTS.
Văn bằng PTTH ít nhất tương đương với bằng cử nhân
Có văn bằng chứng minh công việc và kỹ năng phù hợp. phải nằm trong danh sách ngành nghề cần kỹ năng.
Phải có xác nhận thời gian làm việc để chứng minh kinh nghiệm chuyên môn của bạn ít nhất là 12 tháng trong thời gian gần nhất. Sự xác nhận đó phải do Văn phòng, cơ quan xí nghiệp có thẩm quyền, đóng thuế và hợp pháp.
Trước khi nộp đơn cho phòng Visa, bạn phải được cơ quan đánh giá kỹ năng của bạn phù hợp với nghề của bạn.
Bạn không phạm pháp phạm tội nghiêm trọng.
Bạn không mắc các bệnh truyền nhiễm

Mời bạn tham khảo danh sách ngành nghề liên quan đến bạn (cho đến thời điểm hiện nay Tháng 6/2008):
Electrical Powerline Tradesperson 4313-11
Electrician (Special Class) 4311-13
Electricians- Supervisor 4311-01
Electrical Distribution Tradespersons- Supervisor 4313-01
Electornic and Office Equipment Tradespersons- Supervisor 4315-01
Electronic Equipment Tradesperson 4315-11
Electronic Instrument Tradesperson (Special Class) 4314-13
Electronic Instrument Tradespersons- Supervisor 4314-01

2. Chi phí nộp hồ sơ cho “cơ quan thẩm quyền xét duyệt” có kèm vợ con chỉ tính tương đương 1 hồ sơ. Mời bạn tham khảo chi phí trên website

3. Nếu bạn chưa kết hôn thì không thể gọi là vợ, nếu cưới xong và tiến hành thực hiện hồ sơ thì bạn có thể kèm tên của vợ bạn vào hồ sơ của bạn. Tất cả giấy tờ cá nhân liên quan đến vợ bạn và giấy chứng nhận kết hôn của hai người.

Chúc bạn may mắn và thành công.

Thời gian tải trang: 0.107 giây